(Baohatinh.vn) - Mô hình trồng sen lấy ngó của ông Nguyễn Duy Đại (xã Thạch Trung, TP Hà Tĩnh) không chỉ mang lại nguồn thu nhập khá mà còn góp phần cải tạo môi trường.
Những ngày này, ruộng sen gần 1ha của ông Nguyễn Duy Đại đang cho thu hoạch ngó sen đầu mùa. Bên cạnh thu hoạch ngó, ruộng sen của ông Đại còn cho thu hoạch hoa, lá, củ... Đầu năm 2023, nhận thấy vùng đất trũng tại địa phương phủ đầy bèo tây, hàng chục năm không thể canh tác, ông Đại đã mạnh dạn thuê lại đất của nhiều hộ dân để áp dụng mô hình trồng sen. Để có thể xuống giống, ông Đại đầu tư 17 triệu đồng để thuê máy xử lý lượng bèo ngay tại ruộng. Đến tháng 6/2023, ruộng sen của ông mới bắt đầu sinh trưởng. Theo ông Đại, giống sen trồng lấy ngó khác biệt hoàn toàn so với giống sen trồng lấy hoa, củ. "Không phải giống sen nào cũng có thể trồng lấy ngó được, sen lấy ngó là phải chọn dòng cây khoẻ, có khả năng sinh trưởng mạnh mới cho ra chất lượng ngó tốt" - ông Đại nói. Với 1ha trồng sen lấy ngó, 3000m2 trồng sen lấy củ, ông Đại nắm khá rõ kỹ thuật trồng sen để đem lại hiệu quả: "Hiếm có loại cây trồng nào có thể cho thu hoạch được nhiều bộ phận như cây sen, trong đó có hoa sen, hạt sen, củ sen, ngó sen và cả lá sen. Quá trình trồng sen lấy ngó phải liên tục chú ý cải tạo đất ruộng cho tơi xốp, bón phân theo lượng định kỳ, các cây sen trồng cách nhau khoảng 3m; mặt ao phải giữ đủ lượng nước tiêu chuẩn; hằng ngày xử lý các lá sen hư hỏng, tạo độ thoáng cho ruộng" - ông Đại chia sẻ.
Ngó sen là phần non nhất của cọng lá sen, nằm sát gốc của cây sen. Thu hoạch ngó sen rất vất vả, người dân phải đầm mình dưới bùn lầy nhiều giờ, dùng tay đưa dọc theo cọng lá sen xuống tới gốc sen, vừa rút nhẹ và vừa bẻ để lấy được hết phần ngon nhất của ngó. Tuy vậy, vợ chồng ông Đại rất vui bởi từ khi áp dụng mô hình trồng sen lấy ngó, gia đình có nguồn thu nhập ổn định. Trung bình mỗi ngày, ông Đại thu hoạch từ 10 - 15kg, ngày cao điểm thu hoạch 50kg tuỳ vào lượng đặt hàng của người dân và các nhà hàng lân cận. Mỗi kg ngó sen được bán ra với giá 50.000 - 60.000 đồng.
Ngó sau khi thu hoạch sẽ được cắt thành từng đoạn ngắn có độ dài khoảng 20 - 30cm và bán ra trong ngày để đảm bảo giữ độ giòn, tươi ngon. Ngó sen có thể được chế biến thành nhiều món ăn ngon như: ngó sen xào, gỏi ngó sen, canh ngó sen... Chị Lâm Trang (xã Thạch Hưng, TP Hà Tĩnh) chia sẻ: "Ngó sen có thể là loại thực phẩm còn khá mới mẻ với người tiêu dùng tại Hà Tĩnh, song, nếu biết cách chế biến, đây là món ăn ngon, thanh mát. Bên trong ngó sen chứa nhiều thành phần dinh dưỡng tốt cho sức khoẻ như: sắt, canxi, chất xơ, các chất khoáng và vitamin". Bên cạnh mô hình trồng sen lấy ngó, nhiều hồ sen trên địa bàn TP Hà Tĩnh còn góp phần tạo cảnh quan đô thị sạch - đẹp, điểm trải nghiệm, "check in" cho người dân và du khách. (Trong ảnh: Du khách check in tại hồ sen của anh Nguyễn Minh Tuấn, phường Thạch Linh, TP Hà Tĩnh)
Video thu hoạch ngó sen đầu mùa.
Mô hình trồng sen lấy ngó của ông Nguyễn Duy Đại góp phần cải tạo những vùng đất trũng, không thể canh tác lâu năm để mang lại những sản phẩm cho hiệu quả kinh tế cao. UBND xã Thạch Trung đã tiến hành khảo sát thêm nhiều vị trí để nhân rộng mô hình trồng sen lấy ngó, từ đó, góp phần đảm bảo sinh kế cho người dân, tạo cảnh quan môi trường, đóng góp vào quá trình phát triển kinh tế - xã hội trên địa bàn.
Trước nguy cơ dịch tả lợn châu Phi có thể bùng phát trên diện rộng, ngành chuyên môn và các địa phương Hà Tĩnh chủ động các biện pháp phòng ngừa, đảm bảo an toàn cho đàn vật nuôi.
Chồng mất sớm, gia cảnh khó khăn, chị Hoàng Thị Huyên (Xuân Liên, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã nghị lực vượt lên số phận, trở thành tấm gương sáng cho chị em phụ nữ học tập.
Việc được công nhận đạt chuẩn OCOP đã giúp sản phẩm giò bì và nem chua của ông Nguyễn Đình Thân (phường Đại Nài, TP Hà Tĩnh) khẳng định chất lượng, nâng tầm giá trị.
Huy động sức mạnh tổng hợp của cả hệ thống chính trị, cán bộ, đảng viên và Nhân dân xã Nam Điền (Thạch Hà, Hà Tĩnh) quyết tâm xây dựng thành công xã NTM kiểu mẫu vào cuối năm 2024.
Thời gian qua, TP Hà Tĩnh đã tập trung cải tạo, chuyển đổi cơ cấu cây trồng trên đất trồng lúa kém hiệu quả sang các mô hình kinh tế cho giá trị cao, bền vững.
Các địa phương ở huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đang tiếp tục huy động sức dân và vận dụng hiệu quả các nguồn lực khác để nâng cao chất lượng các tiêu chí NTM.
Những cơn mưa ‘”vàng” xuất hiện tại Hà Tĩnh đã làm thời tiết trở nên mát mẻ và cứu nguy cho nhiều diện tích lúa, cam, bưởi, chè... trước nguy cơ hạn hán.
Giá bò hơi giảm mạnh và neo ở mức thấp từ năm 2022 tới nay khiến người chăn nuôi ở Hà Tĩnh chồng chất khó khăn. Người nuôi đang phải giảm đàn, "treo chuồng" để tránh thua lỗ.
Ban Chấp hành Liên minh HTX Hà Tĩnh tiếp tục thực hiện hiệu quả kế hoạch phát triển kinh tế tập thể năm 2024 và xây dựng kế hoạch năm 2025 bám sát thực tiễn.
Kế hoạch phát triển ngành nghề nông thôn Hà Tĩnh nhằm phát huy tiềm năng khu vực nông thôn, nâng cao hiệu quả sản xuất kinh doanh, tăng thu nhập cho người dân.
Với tinh thần đoàn kết, bà con lương – giáo thôn Tân Bình, xã Sơn Ninh (Hương Sơn – Hà Tĩnh) đã, đang chung sức xây dựng khu dân cư NTM kiểu mẫu, góp phần cùng xã Sơn Ninh xây dựng xã NTM nâng cao năm 2024.
Dù mới trồng thử nghiệm nhưng bước đầu mô hình trồng ba kích tím của anh Phan Đăng Vượng ở xã Thọ Điền (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đã mang lại nhiều tín hiệu vui.
Cá chim trắng vây vàng trở thành đối tượng nuôi mang lại hiệu quả kinh tế khá cao, phù hợp xuống giống ở các vùng nuôi tôm hay xảy ra dịch bệnh tại Hà Tĩnh.
Các xã Bình An và Phù Lưu của huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đang đẩy nhanh tiến độ chuyển đổi ruộng đất lần 3, hướng tới mỗi hộ nông dân chỉ sản xuất một thửa.
Bà con nông dân xã Thọ Điền (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đang tích cực làm cỏ, bón phân... để cây mía sinh trưởng tốt phục vụ cho công đoạn sản xuất mật mía cuối năm.