(Baohatinh.vn) - Nằm trong chương trình cùng học sinh miền Trung đến trường, chiều ngày 12/9, Quỹ Tấm lòng vàng - Báo Lao động tiến hành trao tặng 236 triệu đồng cho các em học sinh mầm non và giáo viên ở Trường Mầm non Kỳ Phú (huyện Kỳ Anh - Hà Tĩnh).
Trong đó, trao 226 suất quà (mỗi suất 500 ngàn đồng) cho 226 học sinh mầm non và 50 suất quà (mỗi suất 2 triệu đồng) cho 50 giáo viên Trường Mầm non Kỳ Phú.
Đây là số tiền Báo Lao Động trích từ Quỹ Tấm lòng vàng để chia sẻ trước những khó khăn của các học sinh và giáo viên mầm non ở một trong những địa phương bị ảnh hưởng sự cố môi trường biển.
Những món quà là nguồn động viên để các em học sinh, giáo viên mầm non xã Kỳ Phú vui bước đến trường để không có bất cứ học sinh nào phải bỏ học vì hoàn cảnh khó khăn sau sự cố ô nhiễm môi trường biển vừa qua.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.