(Baohatinh.vn) - Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng trân trọng cảm ơn tấm lòng của Đảng bộ và Nhân dân TP Hải Phòng đã chia sẻ với các hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách trên địa bàn Hà Tĩnh.
Tiếp tục hành trình tri ân tại Hà Tĩnh, sáng 13/7, đoàn công tác TP Hải Phòng do đồng chí Lê Tiến Châu - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Thành ủy dẫn đầu đã trao 500 triệu đồng hỗ trợ xây dựng nhà tình nghĩa cho các hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách trên địa bàn Hà Tĩnh.
Các đồng chí: Hoàng Trung Dũng - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; Nguyễn Đình Hải - Trưởng ban Nội chính Tỉnh uỷ; Trần Tú Anh - Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; Trần Nhật Tân - Chủ tịch Uỷ ban MTTQ tỉnh, thay mặt lãnh đạo tỉnh đón nhận tình cảm của đoàn.
Đồng chí Hoàng Trung Dũng - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy và các đồng chí lãnh đạo tỉnh đón nhận tình cảm của đoàn công tác TP Hải Phòng.
Thay mặt lãnh đạo TP Hải Phòng, đồng chí Lê Tiến Châu - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Thành ủy đã trao biểu trưng tặng 10 căn nhà nhân ái cho các gia đình gặp hoàn cảnh khó khăn, đối tượng chính sách trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh với tổng trị giá 500 triệu đồng.
Đón nhận món quà, Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng bày tỏ lời cảm ơn trân trọng đến Thành ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ và Nhân dân TP Hải Phòng đã chia sẻ cùng các hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách ở Hà Tĩnh. Đồng thời nhấn mạnh, Hà Tĩnh luôn đặc biệt quan tâm đến công tác an sinh xã hội, nguồn hỗ trợ của TP Hải Phòng là món quà ý nghĩa để tỉnh tri ân các gia đình chính sách trong dịp 27/7.
Tại kỳ họp giữa năm, HĐND các huyện Lộc Hà, Hương Sơn (Hà Tĩnh) tập trung thảo luận, bàn phương hướng, nhiệm vụ thúc đẩy tăng trưởng kinh tế - xã hội 6 tháng cuối năm 2024.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Dâng hương tại Khu di tích lịch sử Ngã ba Đồng Lộc (Hà Tĩnh), Trung tướng Nguyễn Doãn Anh cùng thành viên đoàn bày tỏ lòng biết ơn vô hạn trước công lao to lớn của các thế hệ cha anh vì độc lập, tự do cho Tổ quốc, vì hạnh phúc của Nhân dân.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công tác luân chuyển cán bộ ở Hà Tĩnh thời gian qua được triển khai hiệu quả, nghiêm túc, đúng quy định; tạo môi trường giúp cán bộ đào tạo, rèn luyện và từng bước khắc phục khó khăn tại các địa phương, đơn vị.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng nhấn mạnh, TP Hà Tĩnh cần tiếp tục đổi mới công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành; đi đầu trên các lĩnh vực để tạo sự lan toả cho các địa phương khác trong tỉnh.
Tại cuộc hội kiến Quốc vương Norodom Sihamoni, Chủ tịch nước Tô Lâm khẳng định Việt Nam luôn coi trọng và dành ưu tiên hàng đầu cho việc củng cố và phát triển quan hệ với Campuchia.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Tổ đại biểu HĐND tỉnh bầu tại huyện Cẩm Xuyên đề xuất tỉnh Hà Tĩnh thu hồi những dự án chậm hoặc không triển khai làm ảnh hưởng đến sự phát triển KT-XH của địa phương.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Các đại biểu tham dự hội nghị do Đảng bộ Khối CCQ&DN Hà Tĩnh tổ chức được cung cấp kiến thức về đấu tranh bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng; đấu tranh chống lại các quan điểm sai trái, thù địch.
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Sáng 9/7, tại Hà Nội, Bộ Chính trị, Ban Bí thư tổ chức Hội nghị toàn quốc quán triệt Chỉ thị số 35-CT/TW về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng. Nhân dịp này, đồng chí Ngô Minh Tuấn - Tổng Biên tập Tạp chí Xây dựng Đảng, Báo cáo viên Trung ương về công tác tổ chức xây dựng Đảng có cuộc trao đổi về tầm quan trọng và những điểm mới của Chỉ thị số 35-CT/TW.