(Baohatinh.vn) - Chiều 25/2, Công an huyện Kỳ Anh tổ chức công bố quyết định của Giám đốc Công an tỉnh Hà Tĩnh về việc điều động 3 công an chính quy đảm nhiệm các chức danh trưởng, phó và công an viên thường trực tại xã Kỳ Châu.
Theo đó, các cán bộ công an chính quy của Công an huyện Kỳ Anh được điều động gồm: Thượng úy Phạm Hồng Thái - cán bộ Đội Cảnh sát giao thông làm Trưởng Công an xã Kỳ Châu.
Công an tỉnh, lãnh đạo huyện và Công an huyện Kỳ Anh tặng hoa chúc mừng 3 cán bộ công an chính quy về đảm nhiệm các chức danh công an xã ở Kỳ Châu.
Trung úy Phan Thành Danh - cán bộ Đội Điều tra tổng hợp đảm nhiệm chức danh Phó Trưởng Công an xã Kỳ Châu. Thiếu úy Lê Quốc Minh - cán bộ Đội xây dựng và bảo vệ an ninh Tổ quốc đảm nhiệm chức danh công an viên thường trực xã Kỳ Châu.
Tân Trưởng Công an xã Kỳ Châu - Thượng úy Phạm Hồng Thái phát biểu nhận nhiệm vụ.
Được biết, Kỳ Châu là xã thứ 8/21 xã của huyện Kỳ Anh có công an chính quy về đảm nhiệm các chức danh trưởng, phó và công an viên thường trực tại xã sau 7 địa phương gồm: Kỳ Lạc, Kỳ Tây, Kỳ Trung, Kỳ Sơn, Kỳ Tân, Kỳ Giang và Kỳ Xuân.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.