(Baohatinh.vn) - Theo kế hoạch tuyển quân năm 2023, huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh) được giao chỉ tiêu 38 nam thanh niên nhập ngũ bảo vệ Tổ quốc.
Sáng 1/12, Hội đồng Nghĩa vụ quân sự huyện Vũ Quang tiến hành tổ chức khám tuyển công dân theo lệnh gọi đảm bảo chặt chẽ, nghiêm túc, đạt chất lượng.
Lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh và Hội đồng Nghĩa vụ quân sự huyện Vũ Quang kiểm tra công tác khám tuyển.
Năm 2023, huyện Vũ Quang được Hội đồng Nghĩa vụ quân sự tỉnh Hà Tĩnh giao chỉ tiêu tuyển chọn và gọi 29 công dân nhập ngũ làm nghĩa vụ quân sự và 9 công dân thực hiện nghĩa vụ Công an Nhân dân. Nhằm đảm bảo chỉ tiêu, huyện đã phát lệnh gọi khám tuyển 170 thanh niên đã qua sơ tuyển cấp xã, thị trấn.
Các bước khám tuyển được thực hiện chặt chẽ, đúng quy định.
Ngoài việc đảm bảo sức khỏe theo tiêu chuẩn, các nam thanh niên còn phải đảm bảo các tiêu chuẩn về tuổi đời, trình độ văn hoá, phẩm chất, đạo đức…
Sau đợt khám tuyển, Hội đồng Nghĩa vụ quân sự huyện Vũ Quang sẽ tiếp tục chỉ đạo các xã, thị trấn triển khai làm tốt công tác thâm nhập “3 gặp, 4 biết”, nắm chắc tình hình, động viên tân binh sẵn sàng lên đường khi có lệnh nhập ngũ.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.