(Baohatinh.vn) - Với phương châm “Một giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, 230 cán bộ, chiến sĩ Công an Hà Tĩnh đăng ký tham gia hiến máu trong chương trình hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2021.
Sáng 21/10, Đoàn Thanh niên Công an Hà Tĩnh tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2021 nhằm góp phần kịp thời đáp ứng nhu cầu máu điều trị cho người bệnh tại bệnh viện và các cơ sở y tế.
Với phương châm “Một giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, các cán bộ, chiến sĩ Công an Hà Tĩnh đã tham gia hiến được 200 đơn vị máu.
Việc tổ chức các chương trình hiến máu của Công an Hà Tĩnh là hành động thiết thực trong thực hiện cuộc vận động “Xây dựng phong cách người công an nhân dân bản lĩnh, nhân văn, vì Nhân dân phục vụ”, kịp thời bổ sung lượng máu dự trữ cho Bệnh viện Đa khoa tỉnh, góp phần trong công tác phòng, chống dịch bệnh COVID-19.
Tính từ đầu năm 2021 đến nay, với 2 lần hiến máu tập trung và hoạt động của Câu lạc bộ “Ngân hàng máu sống”, cán bộ, chiến sĩ Công an Hà Tĩnh đã hiến 390/360 chỉ tiêu đơn vị máu do Ban Chỉ đạo Vận động hiến máu tình nguyện tỉnh giao năm 2021.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.