(Baohatinh.vn) - Các thiết bị dạy học mà Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II tặng các trường học trên địa bàn thành phố Hà Tĩnh có trị giá 100 triệu đồng, góp phần nâng cao chất lượng giáo dục trong thời kỳ hội nhập và phát triển.
Sáng 25/8, Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn Việt Nam (Agirbank) Chi nhánh Hà Tĩnh II tổ chức lễ trao tặng thiết bị dạy học cho trường Tiểu học Thạch Hạ (TP Hà Tĩnh).
Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II trao tặng 4 chiếc tivi 65 inch, trị giá 50 triệu đồng cho Trường Tiểu học Thạch Hạ nhằm thực hiện mục tiêu hỗ trợ các trường học chuẩn hoá thiết bị dạy học, nâng cao chất lượng giáo dục của chi nhánh.
Trước đó, Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II đã tài trợ 3 chiếc máy tính xách tay trị giá 50 triệu đồng cho Trường THPT Phan Đình Phùng.
Phát biểu tại buổi lễ, ông Võ Mạnh Tuấn - Phó Giám đốc Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II nhấn mạnh: Kinh phí hỗ trợ các trường học đợt này do toàn thể cán bộ, công nhân viên trong toàn chi nhánh đóng góp từ ngày lương. Ngân hàng mong muốn các nhà trường sẽ bảo quản và sử dụng tốt các thiết bị dạy học, góp phần nâng cao chất lượng giáo dục của các nhà trường trong thời kỳ hội nhập mới.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.