(Baohatinh.vn) - Nhằm kịp thời động viên người nghèo đón Tết Canh Tý đầm ấm, Agribank Thành Sen (Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh) đã trao 50 suất quà cho những gia đình cho hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường Trần Phú, Hà Huy Tập và xã Tân Lâm Hương.
Agribank Thành Sen trao quà tết cho người nghèo phường Hà Huy Tập
Mỗi suất quà trị giá 500.000 đồng, tuy không mang giá trị lớn về vật chất nhưng là nguồn động viên tinh thần của cán bộ, người lao động Agribank Thành Sen đến với người nghèo, gia đình chính sách và người có hoàn cảnh khó khăn trong xã hội.
Món quà nhỏ nhưng mang ý nghĩa tinh thần lớn, động viên người nghèo phường Trần Phú đón tết đầm ấm
Agribank Thành Sen mong muốn, chút quà nhỏ của mình sẽ góp cùng với nhiều tổ chức, cá nhân khác đưa lại cái tết đầm ấm, hạnh phúc cho người nghèo trên địa bàn.
...và hỗ trợ 10 triệu đồng Quỹ bữa ăn cho bệnh nhân nghèo tại BVĐK tỉnh
Nhân dịp này, Agribank Thành Sen cũng ủng hộ 10 triệu đồng cho Quỹ bữa ăn cho bệnh nhân nghèo tại Bệnh viện Đa khoa Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.