(Baohatinh.vn) - Thực hiện chương trình “Viettel vì cộng đồng”, Chi nhánh Viettel Hà Tĩnh phối hợp với Bệnh viện Đa khoa Hà Tĩnh tổ chức khám, tư vấn, chăm sóc sức khỏe, phát thuốc miễn phí và tặng quà cho 800 người dân thuộc các đối tượng chính sách, hộ nghèo tại xã Phương Mỹ (Hương Khê) và xã Đức Lĩnh (Vũ Quang).
Cũng trong dịp này, Chi nhánh Viettel Hà Tĩnh đã tặng 63 xe đạp (trị giá mỗi xe 1,2 triệu đồng) cho học sinh nghèo vượt khó tại các địa phương trên toàn tỉnh.
Lãnh đạoChi nhánh Viettel Hà Tĩnh tặng xe đạp cho các học sinh nghèo vượt khó xã Phương Mỹ (Hương Khê).
Với triết lý: Kinh doanh gắn với hoạt động xã hội, hoạt động nhân đạo và tri ân khách hàng, trong những năm qua Chi nhánh Viettel Hà Tĩnh đã tổ chức nhiều chương trình hoạt động xã hội trên địa bàn Hà Tĩnh với số tiền tài trợ hàng chục tỷ đồng như: “Trao nhà nhân ái”, “Trao học bổng cho học sinh nghèo vượt khó”, “Trái tim cho em”, ủng hộ đồng bào bị thiên tai, lũ lụt....
Chi nhánh Viettel Hà Tĩnh phối hợp với Bệnh viện Đa khoa Hà Tĩnh tổ chức khám, phát thuốc miễn phí .
và tặng quà cho 800 người dân thuộc các đối tượng chính sách, hộ nghèo tại xã Phương Mỹ và xã Đức Lĩnh
Sau 10 năm chính thức cung cấp dịch vụ viễn thông trên địa bàn Hà Tĩnh, Chi nhánh Viettel Hà Tĩnh đã có hơn 700.000 khách hàng (chiếm 63,8% thị phần viễn thông trên địa bàn); tạo việc làm cho hàng ngàn lao động và nộp ngân sách địa phương bình quân mỗi năm gần 50 tỷ đồng.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.