(Baohatinh.vn) - Khu vui chơi được bố trí sinh động, an toàn giúp cho các bệnh nhi đang điều trị tại BVĐK tỉnh Hà Tĩnh được thư giãn, vui chơi sau những giờ điều trị.
Sáng 17/3, Hội đồng Đội Trung ương phối hợp với Công ty Giải trí Sen Vàng và Hoa hậu Hòa bình quốc tế 2021 Nguyễn Thúc Thùy Tiên tổ chức lễ khánh thành và bàn giao công trình khu vui chơi dành cho thiếu nhi điều trị tại BVĐK tỉnh Hà Tĩnh.
Dự lễ có đồng chí Nguyễn Phạm Duy Trang - Bí thư Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Chủ tịch Hội đồng Đội Trung ương; Hoa hậu Hòa bình quốc tế 2021 Nguyễn Thúc Thùy Tiên; Bí thư Tỉnh đoàn Hà Tĩnh Nguyễn Ny Hương và lãnh đạo BVĐK tỉnh.
Hoa hậu Nguyễn Thúc Thùy Tiên phát biểu tại lễ trao tặng.
Khu vui chơi với tên gọi "Vui lên nha" và tủ sách dành cho thiếu nhi điều trị tại BVĐK tỉnh do Hội đồng Đội Trung ương phối hợp với Hoa hậu Hòa bình quốc tế 2021 Nguyễn Thúc Thùy Tiên trao tặng. Công trình nhằm đem đến cho các bệnh nhân nhi một không gian thoải mái, vơi đi những mệt mỏi, đau đớn sau thời gian điều trị bệnh.
Các đại biểu thực hiện nghi thức khánh thành khu vui chơi.
Khu vui chơi được bố trí tại không gian rộng rãi, sạch sẽ, thoáng mát và được trang trí sinh động cùng nhiều đồ chơi nhựa an toàn như: cầu trượt, ôtô, xe lắc... rất phù hợp với trẻ nhỏ. Tổng giá trị công trình trên 80 triệu đồng.
Trao quà cho các bệnh nhân nhi điều trị tại BVĐK tỉnh.
Nhân dịp này, chương trình cũng đã trao tặng 30 suất quà cùng các phần sữa cho các bệnh nhân nhi có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại BVĐK tỉnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.