(Baohatinh.vn) - Sáng 26/12, Công ty Điện lực Hà Tĩnh phối hợp với Bệnh viện Đa khoa Hà Tĩnh tổ chức chương trình hiến máu nhân đạo với chủ đề “Lan tỏa yêu thương”.
Hưởng ứng “Tuần lễ hồng EVN” lần thứ VI, 120 cán bộ, công nhân viên thuộc các phòng, ban Công ty Điện lực Hà Tĩnh và 12 điện lực trực thuộc đã đăng ký tham gia hiến máu.
.
Đây là hoạt động thường niên của đơn vị. Năm nay, hiến máu nhân đạo nằm trong chuỗi các hoạt động tri ân khách hàng của Công ty Điện lực Hà Tĩnh. Cán bộ, công nhân viên công ty tích cực tham gia là nghĩa cử cao đẹp, thể hiện trách nhiệm đối với cộng đồng.
Ông Nguyễn Tiến Long – Chủ tịch Công đoàn Điện lực Hà Tĩnh
Đoàn viên Đội Quản lý vận hành lưới điện cao thế Hà Tĩnh tham gia hiến máu
Ban Tổ chức đã thu được 84 đơn vị máu chuyển về “ngân hàng máu” của Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh, kịp thời phục vụ những bệnh nhân có nhu cầu truyền máu.
Bác sỹ Hoàng Quốc Anh – Phó trưởng khoa Huyết học truyền máu, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh cho biết: Trong thời điểm “ngân hàng máu” của các bệnh viện khan hiếm, nhu cầu truyền máu của bệnh nhân gia tăng như hiện nay thì hành động của cán bộ, nhân viên ngành điện càng trở nên ý nghĩa.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.