![Mang Trung thu đến với bệnh nhi tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef06c42ba36736ee0c7f910ea63ad24b90f3688d6a42a8421f237444a6deef8e446/151d4163828t16240l0.jpg)
Chiều 8/9, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh tổ chức chương trình “Trung thu yêu thương” tặng quà, động viên các bệnh nhi đang điều trị tại bệnh viện. Chương trình do Phòng Công tác xã hội Bệnh viện Đa khoa tỉnh phối hợp với các doanh nghiệp, nhà hảo tâm thực hiện.
![Mang Trung thu đến với bệnh nhi tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0261eb7e4cf926639987123b3ac9991ca3688d6a42a8421f237444a6deef8e446/151d4164009t65420l0.jpg)
Tham gia chương trình, các em nhỏ đang điều trị tại bệnh viện và người thân bệnh nhi được hoà mình vào không khí ngày Tết Trung thu với các tiết mục văn nghệ đặc sắc…
![Mang Trung thu đến với bệnh nhi tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0c42f5f20440c7f2f20e28d58534212e382946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/151d4164032t86775l0.jpg)
…xem múa lân …
![Mang Trung thu đến với bệnh nhi tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0dc8f13c4204b319b2687b1a65c82e251a0ce97f459a69c0b5dc102044b63a73b/151d4164138t14523l0.jpg)
Tại chương trình, các em nhỏ được tham gia các trò chơi và nhận quà từ chương trình.
![Mang Trung thu đến với bệnh nhi tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef03723359996d21b9bfe1912794ba61f7e8ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/151d4164157t21351l0.jpg)
Đặc biệt, chương trình đã trao 120 suất quà (mỗi suất trị giá 300.000 đồng) cho các bệnh nhi.
![Mang Trung thu đến với bệnh nhi tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0e6af6242689ed4fab17432d304da616463d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/151d4164214t91129l0.jpg)
Chương trình đã tạo nên không khí sôi động, vui vẻ, mang đến cho các bệnh nhi và gia đình bệnh nhi ngày hội trăng rằm đầy vui tươi, ý nghĩa.
![Mang Trung thu đến với bệnh nhi tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/e5d59ac637e45407632894579410eef0795f8ed9b9238047f8419fae63e25c5de3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/151d4164527t35444l0.jpg)
Chương trình là món quà tinh thần giúp cho các em nhỏ thêm lạc quan, yên tâm điều trị và động viên các gia đình tiếp tục phối hợp cùng bệnh viện để điều trị cho các em sớm khỏe mạnh.