* Hơn 5 tấn nông sản sạch đã được bà con nông dân Thạch Hà ủng hộ để gửi đến cho người dân ở các điểm cách ly y tế, chốt phong tỏa phòng, chống dịch Covid-19 của các xã: Thạch Trung (TP Hà Tĩnh), Việt Tiến (Thạch Hà).
![Nhiều nhu yếu phẩm hướng tới các lực lượng phòng, chống dịch và công dân cách ly](https://cdn.baohatinh.vn/images/b4bf81068b198c46c6ef7299ecec667dbcca7d43fe3e7a0dab4cc360c2a2b34df62824aef51ed23297586f5822437f1c/96d4175009t51397l0.jpg)
Phát huy tinh thần đoàn kết cùng chung tay chống dịch Covid – 19, Đoàn thanh niên các cấp ở huyện Thạch Hà đã kêu gọi bà con nhân dân ủng hộ nông sản, các nhu yếu phẩm hỗ trợ vùng bị phong tỏa do dịch bệnh Covid-19. Các đoàn viên thanh niên đến tận từng hộ dân để quyên góp nông sản.
![Nhiều nhu yếu phẩm hướng tới các lực lượng phòng, chống dịch và công dân cách ly](https://cdn.baohatinh.vn/images/b4bf81068b198c46c6ef7299ecec667df8a17533b1c75510f0c51e6e067cbff1f62824aef51ed23297586f5822437f1c/96d4175053t52325l0.jpg)
Chương trình đã nhận được sự ủng hộ tích cực của người dân, các đội thanh niên tình nguyện ở các xã đã đi đến từng hộ gia đình, tiếp nhận những món quà ý nghĩa. Trong ảnh: Đoàn viên thanh niên xã Thạch Liên vận chuyển nông sản bà con ủng hộ về nơi tập kết.
![Nhiều nhu yếu phẩm hướng tới các lực lượng phòng, chống dịch và công dân cách ly](https://cdn.baohatinh.vn/images/b4bf81068b198c46c6ef7299ecec667d3c348271ea9839bbb82f338b9120b0863a496de24b316845df908b07460364e2/96d4175310t6262l5-5.jpg)
Đến nay, hơn 5 tấn nông sản của bà con Thạch Hà đóng góp đã được chuyển đến tiếp tế cho người dân ở các điểm cách ly y tế, phong tỏa tại Thạch Trung (TP Hà Tĩnh), Việt Tiến (Thạch Hà). Trong ảnh: Huyện đoàn Thạch Hà trao nông sản của bà con đóng góp đến tiếp tế cho người dân ở điểm phong tỏa của xã Thạch Trung
* Hội phụ nữ khối An ninh (Công an Hà Tĩnh) đã tự tay chuẩn bị hơn 200 suất cơm, bánh phục vụ các y, bác sỹ ở Trung tâm kiểm soát bệnh tật Hà Tĩnh và cán bộ, chiến sỹ đang trực chốt kiểm soát phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn thành phố Hà Tĩnh.
![Nhiều nhu yếu phẩm hướng tới các lực lượng phòng, chống dịch và công dân cách ly](https://cdn.baohatinh.vn/images/b4bf81068b198c46c6ef7299ecec667d2e7f0fbe756ffd6015f3df1ff9f89172f62824aef51ed23297586f5822437f1c/96d4171919t88166l0.jpg)
Các suất cơm ngon lành, sạch sẽ, đảm bảo đủ chất dinh dưỡng...
![Nhiều nhu yếu phẩm hướng tới các lực lượng phòng, chống dịch và công dân cách ly](https://cdn.baohatinh.vn/images/b4bf81068b198c46c6ef7299ecec667d7d9e18a72122f1f8e809c73587b57286f62824aef51ed23297586f5822437f1c/96d4172107t63096l0.jpg)
... do chính tay chị em Hội phụ nữ khối An ninh (Công an tỉnh) chế biến.
![Nhiều nhu yếu phẩm hướng tới các lực lượng phòng, chống dịch và công dân cách ly](https://cdn.baohatinh.vn/images/b4bf81068b198c46c6ef7299ecec667d353bf2e901734b2cb88de207d2db8c45f62824aef51ed23297586f5822437f1c/96d4172356t77932l0.jpg)
Các suất ăn được trao tận tay các y, bác sỹ của Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh (CDC Hà Tĩnh)...
![Nhiều nhu yếu phẩm hướng tới các lực lượng phòng, chống dịch và công dân cách ly](https://cdn.baohatinh.vn/images/b4bf81068b198c46c6ef7299ecec667d52bf2f964a9de6e57c37060a53c55992df5a1adcab6ef0355c5aa0bfed878537/96d4172508t6974l8-06.jpg)
...và các cán bộ, chiến sỹ đang làm nhiệm vụ tại 27 chốt kiểm soát phòng dịch ở các cửa ngõ ra - vào thành phố Hà Tĩnh.