(Baohatinh.vn) - 130 trẻ em kém may mắn đang điều trị tại Bệnh viện Phục hồi chức năng Hà Tĩnh được đón Ngày quốc tế Thiếu nhi 1/6 sớm.
Sáng nay (29/5), Bệnh viện Phục hồi chức năng Hà Tĩnh tổ chức chương trình “Vui Tết Thiếu nhi 1/6 cùng bệnh nhân nhi” và trao 130 suất quà cho các trẻ em đang điều trị tại đây.
Thông qua hoạt động này, bệnh viện mong muốn mang đến cho những bệnh nhi kém may mắn (mắc chứng bệnh tự kỷ, tăng động, bại não, chậm phát triển...) ngày Tết Thiếu nhi trọn vẹn, ý nghĩa.
Các bệnh nhi còn được vui chơi ca hát, tham gia tiệc bánh kẹo cùng bạn bè.
Cũng trong dịp này, các nhà hảo tâm đã trao 65 suất quà trị giá 13,5 triệu đồng tới các bệnh nhi có hoàn cảnh khó khăn.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.