![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae5268283c61aa9dbfd3990a1524c1df21d318e3688d6a42a8421f237444a6deef8e446/144d6095154t24900l0.jpg)
Đại biểu tham dự Hội thi
![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae52682b308aa17f0bca163b840b360b6dcb7453688d6a42a8421f237444a6deef8e446/144d6095649t34660l0.jpg)
Hội thi có sự tham gia của 3 đội: Phường Đại Nài, xã Thạch Hạ và xã Thạch Trung. Mỗi đội thi có 10-15 thành viên. (Ảnh: Các tiết mục văn nghệ chào mừng)
![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae52682e53a93d28842baa052f10331500228168ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/144d6095206t68201l0.jpg)
Các đội trải qua 3 phần thi gồm: Chào hỏi, Kiến thức - Sống khỏe, Tài năng - Sống vui với tổng điểm tối đa là 120 điểm. Đội thi có số điểm cao nhất là đội giành chiến thắng. (Ảnh: BTC tặng hoa và cờ lưu niệm cho các đội thi)
![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae52682bb0b8977945c0ef4063b55dca9daab47a0ce97f459a69c0b5dc102044b63a73b/144d6095256t55763l0.jpg)
Mở đầu cuộc thi là phần thi Chào hỏi. Bằng hình thức sân khấu hóa, thơ ca, hò vè, các đội giới thiệu khái quát về tập thể và các thành viên tham gia; mục đích, cảm xúc đến với hội thi và những kết quả nổi bật về công tác Hội Người cao tuổi và công tác Dân số - KHHGĐ tại địa phương. Tổng điểm cho phần thi này là 30 điểm. (Ảnh: Phần thi Chào hỏi của đội xã Thạch Hạ)
![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae5268208bdd7238bdcd8df2e1dac3de3ba3031e271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/144d6095308t60078l0.jpg)
Phần thi Kiến thức - Sống khỏe có 10 câu hỏi về chuyên đề dân số và sức khỏe. Các đội trả lời theo hình thức trắc nghiệm sau 10 giây suy nghĩ. Tổng điểm cho phần thi này là 50 điểm.
![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae52682ce23044993c1a7349f379b024d334d82e271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/144d6095320t12168l0.jpg)
Tại phần thi Tài năng - Sống vui, mỗi đội xây dựng một tiểu phẩm để phản ánh, tuyên truyền những cách làm hay, mô hình sáng tạo, hiệu quả trong công tác dân số, KHHGĐ; thực trạng người cao tuổi; vai trò, trách nhiệm của cộng đồng đối với người cao tuổi. (Ảnh: Tiểu phẩm "Việc làm không của riêng ai" của đội xã Thạch Trung)
![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae52682bf1c63a20a94515f7e177a30da4a5716a0ce97f459a69c0b5dc102044b63a73b/144d6100210t34273l0.jpg)
Những cổ động viên nhiệt tình của hội thi
![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae526829dfff18e842d0b673bf3d4f32eff583ce271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/144d6103851t35928l0.jpg)
Kết thúc Hội thi, BTC trao giải nhất cho đội xã Thạch Hạ
![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae52682fb129786b798ddb319fa57b78ee9ab7663d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/144d6104138t12189l0.jpg)
Giải nhì thuộc về đội xã Thạch Trung...
![Tiểu phẩm hội thi “Sống vui - sống khỏe” hấp dẫn các cụ cao niên](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae52682a380d6eec3321e8f0099e3882164c53463d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/144d6104147t84009l0.jpg)
... và giải ba thuộc về đội phường Đại Nài