(Baohatinh.vn) - Từ nguồn hỗ trợ của Đại sứ quán Hàn Quốc tại Việt Nam, Ủy ban MTTQ huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh) đã tiến hành trao 300 nồi cơm điện trị giá 300 triệu đồng cho các gia đình chính sách, hộ nghèo, bị ảnh hưởng mưa lũ năm 2020.
Chiều nay (28/1), Ủy ban MTTQ huyện Vũ Quang tổ chức trao 300 nồi cơm điện, trị giá 300 triệu đồng cho các hộ dân hoàn cảnh khó khăn, vùng thường xuyên bị ngập lụt trên địa bàn huyện. (Trong ảnh: Bí thư Huyện ủy Vũ Quang Nguyễn Thị Hà Tân trao nồi cơm điện cho người dân thị trấn Vũ Quang).
Theo đó, 300 nồi cơm điện đã được Ủy ban MTTQ huyện Vũ Quang trao cho: 25 hộ ở xã Ân Phú; 40 hộ ở xã Đức Lĩnh; 40 hộ ở xã Đức Hương; 25 hộ ở xã Đức Liên; 35 hộ ở xã Đức Giang; 30 hộ ở xã Đức Bồng; 25 hộ ở xã Hương Minh; 30 hộ ở xã Quang Thọ; 30 hộ ở xã Thọ Điền và 20 hộ ở thị trấn Vũ Quang. (Trong ảnh: Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Vũ Quang Nguyễn Thiều Quang trao nồi cơm điện cho người dân xã Quang Thọ).
Những phần quà ý nghĩa này sẽ góp phần giúp người dân Vũ Quang vượt qua khó khăn, đón tết Tân Sửu ấm cúng, an lành.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.