(Baohatinh.vn) - Học bổng mà Viettel Hà Tĩnh trao tặng sẽ là nguồn động viên, khích lệ các em học sinh ở Thạch Hà (Hà Tĩnh) tiếp tục vượt qua khó khăn, nỗ lực hơn trong học tập.
Chiều 16/11, Hội Khuyến học tỉnh, Hội Khuyến học huyện Thạch Hà phối hợp cùng Viettel Hà Tĩnh tổ chức trao 60 suất học bổng “Vì em hiếu học” cho học sinh nghèo học giỏi trên địa bàn huyện Thạch Hà.
Lãnh đạo Viettel Hà Tĩnh trao 60 suất học bổng, mỗi suất trị giá 2 triệu đồng cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn nhưng đạt nhiều thành tích cao trong học tập tại các xã bãi ngang ven biển Thạch Hà gồm Thạch Hội, Thạch Trị, Thạch Lạc, Thạch Hải và Đỉnh Bàn.
Các suất học bổng sẽ góp phần chắp cánh ước mơ cho các em học sinh nghèo vượt khó tại huyện Thạch Hà. Đây cũng là lời tri ân của Viettel với quê hương Hà Tĩnh.
Lãnh đạo Viettel Hà Tĩnh cũng đã trao biểu trưng học bổng “Vì em hiếu học” năm học 2023-2024 trị giá 580 triệu đồng (tương đương 290 suất học bổng) cho lãnh đạo Hội Khuyến học tỉnh.
Chương trình “Vì em hiếu học” do Viettel phối hợp cùng với Bộ GD&ĐT, Đài Tiếng nói Việt Nam và Hội Khuyến học Việt Nam triển khai từ năm 2004 nhằm hỗ trợ các em có hoàn cảnh khó khăn, học giỏi với thông điệp: “Khi triệu ước mơ nhỏ cần một nghĩa cử lớn”. Chương trình triển khai trong 10 năm với mục tiêu tặng 260.000 suất quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, học giỏi với tổng số tiền 260 tỷ đồng.
Đây là năm thứ 10 Viettel Hà Tĩnh thực hiện chương trình. Trong 10 năm đồng hành cùng chương trình, Viettel Hà Tĩnh đã trao 4.890 suất quà với tổng số tiền 5 tỷ 740 triệu đồng cho các em học sinh ở huyện Kỳ Anh, Nghi Xuân, Lộc Hà, Thạch Hà, Cẩm Xuyên và thị xã Kỳ Anh.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.