(Baohatinh.vn) - Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh đã trao tặng gần 700 cuốn sách tham khảo, 100 bộ sách giáo khoa cho học sinh Trường THCS Hồng Tân và Trường Tiểu học Tân Lộc (Lộc Hà).
Sáng nay (23/9), tại Trường THCS Hồng Tân (Hồng Lộc, Lộc Hà), đại diện Ban giám hiệu Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh và CLB BoNE (sách không cũ) của học sinh nhà trường đã tổ chức chương trình “Sự kiện sách không cũ 5 và giao lưu tặng sách, trao học bổng” cho học sinh Trường THCS Hồng Tân và Trường Tiểu học Tân Lộc
Chương trình có sự tham gia của hơn 800 học sinh và giáo viên.
Được biết, đây là hoạt động thường niên của Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh. Toàn bộ số sách trao tặng được CLB BoNE (Sách không cũ) vận động đóng góp. Trong ảnh: Các thành viên CLB BoNE
Đại diện Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh đã trao tặng 700 cuốn sách tham khảo cho thư viện 2 nhà trường...
... và 100 bộ sách giáo khoa cùng 10 suất học bổng trị giá mỗi suất 300 ngàn đồng cho những học sinh nghèo, hoàn cảnh khó khăn.
CLB BoNE (sách không cũ) của học sinh Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh được thành lập từ năm 2015. Sau 5 năm hoạt động, CLB đã vận động quyên góp và trao tặng hơn 15.000 cuốn sách cho học sinh nghèo vùng khó khăn trong toàn tỉnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.