(Baohatinh.vn) - Sáng 6/11, huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) vừa tiếp nhận xe cứu thương và thiết bị giáo dục từ các nhà tài trợ.
Với mong muốn góp thêm sức mạnh và nguồn lực cho huyện Hương Sơn trong cuộc chiến phòng, chống dịch COVID-19, ông Nguyễn Huy Thái – Công ty TNHH Janus Capital (Tp. Hồ Chí Minh) đã tặng xe cứu thương cho Trung tâm Y tế huyện Hương Sơn.
Cũng trong sáng nay (6/11), Tập đoàn TTP ở TP. Cẩm Phả, tỉnh Quảng Ninh đã trao tặng 400 triệu đồng cho Trường Tiểu học Sơn Long, Trường Tiểu học Sơn Trường để đầu tư trang thiết bị dạy và học trong nhà trường.
Tiếp đó, ông Kiều Hữu Hoàn - Phó Chủ tịch Tập đoàn KDY và đại diện Công ty CP VBF Hà Tĩnh trao tặng 100 máy tính bảng cho Phòng GD&ĐT huyện Hương Sơn thực hiện theo Chương trình “Sóng và Máy tính cho em” do Chính phủ phát động.
Ngoài ra, cá nhân Thiếu tướng Phạm Xuân Thuyết – nguyên Tư lệnh Quân đoàn 4 tặng nội thất, thiết bị nhà làm việc cho Đảng ủy, HĐND,UBND xã Sơn Ninh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.