(Baohatinh.vn) - Nhằm tạo thêm cơ hội việc làm cho lao động các xã vùng biển bị ảnh hưởng của sự cố môi trường, chiều 15/11, tạị xã Thạch Khê (Thạch Hà), UBND huyện Thạch Hà phối hợp với Sở LĐ-TB&XH tổ chức tư vấn, tuyển dụng việc làm và xuất khẩu lao động cho người dân 10 xã bãi ngang.
Tại buổi tư vấn, người lao động được đại diện Công ty Samsung điện tử Việt Nam - Thái Nguyên (SEVT) và Công ty cổ phần TMS Nhân lực phổ biến thông tin về công tác tuyển dụng lao động làm việc trong nước và ngoài nước như: nhu cầu tuyển dụng; điều kiện tuyển dụng; chế độ quyền lợi của người lao động khi được tuyển dụng; những lợi ích của chương trình du học vừa học vừa làm, chương trình thực tập sinh tại Nhật Bản; điều kiện du học, chế độ và kinh phí đào tạo, thu nhập...
Đại diện các đơn vị cũng giải đáp các thắc mắc liên quan đến quyền lợi người lao động trước khi tuyển dụng.
Ông Nguyễn Tiến Dũng (trú thôn Châu Hạ, xã Thạch Châu, Lộc Hà, Hà Tĩnh) gắn bó với nghề muối đã 40 năm. Ở tuổi 74, ông vẫn đang bám trụ với nghề đã nuôi sống gia đình gần cả cuộc đời.
Bằng nhiều hình thức tuyên truyền, huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã và đang giúp người dân tiếp cận thông tin nhằm nâng cao dân trí, hướng đến thoát nghèo bền vững.
Hoàn thành chương trình hợp tác đào tạo nghề giữa Trường Cao đẳng Công nghệ Hà Tĩnh với Formosa Hà Tĩnh, học viên được tuyển dụng ngay vào doanh nghiệp làm việc.
Công ty MCC Việt Nam vừa đầu tư xây dựng khu văn phòng mới ở KKT Vũng Áng (Hà Tĩnh), giúp người lao động có môi trường làm việc chuyên nghiệp, hiện đại hơn.
Sau khi Công ty May Thiên Thành Five Star (xã Sơn Kim 1, huyện Hương Sơn, tỉnh Hà Tĩnh) dừng hoạt động, cuộc sống của hơn 120 công nhân gặp nhiều khó khăn.
Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) – Chi nhánh Nam Hà Tĩnh trân trọng thông báo tuyển dụng lao động theo vị trí tại các chi nhánh như sau:
Theo thông tin từ Trung tâm Dịch vụ việc làm Hà Tĩnh, tháng 6/2024, có 7 doanh nghiệp may mặc trên địa bàn đăng ký tuyển dụng hơn 3.600 lao động phổ thông.
Ăn sáng bằng mì tôm, giảm rau xanh, trái cây, hạn chế gửi tiền về nước... là cách lao động Việt ở Hàn Quốc đối phó với giá cả tăng nhanh, đồng won giảm mạnh so với USD.
Nhiều tập đoàn, doanh nghiệp đang áp dụng chế độ lương, thưởng, phúc lợi, nhà ở xã hội, tăng tốc chuyển đổi số vào sản xuất, kinh doanh... đóng góp hiệu quả vào tăng năng suất lao động.