(Baohatinh.vn) - Chiều 15/4, Câu lạc bộ “Chia sẻ yêu thương” cùng nhóm thiện nguyện “Tình quê” phối hợp với Hội Chữ thập đỏ thị xã Kỳ Anh tổ chức trao học bổng và xe đạp cho các em học sinh nghèo vượt khó trên địa bàn Kỳ Anh.
Vợ chồng ông David và bà Trần Thị Hoan trao xe đạp cho học sinh nghèo
Các tổ chức thiện nguyện đã trao 20 xe đạp và 5 suất học bổng (mỗi suất 1 triệu đồng) cho các em học sinh nghèo tại thị xã Kỳ Anh và huyện Kỳ Anh.
Đây là những suất học bổng do hai vợ chồng ông David và bà Trần Thị Hoan, Việt kiều Úc - trưởng đại diện CLB “Chia sẻ yêu thương” và bà Lê Thị Ngọc Bích – Phó Giám đốc Công ty Hatico Hà Tĩnh trao tận tay các em học sinh nghèo, với mong muốn các em vượt khó vươn lên trong học tập.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.