(Baohatinh.vn) - Các thiết bị dạy học mà Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II tặng góp phần tạo động lực để giáo viên, học sinh vùng sâu, vùng xa khắc phục khó khăn, nỗ lực vươn lên trong dạy và học.
Ngày 25/8, Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Việt Nam (Agirbank) Chi nhánh Hà Tĩnh II tổ chức trao tặng thiết bị dạy học và một số phần quà cho các trường trên địa bàn tỉnh.
Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II trao tặng 20 bàn đọc sách, 80 ghế ngồi, 1 ti vi trị giá 60 triệu đồng cho Trường THCS Phương Điền (xã Điền Mỹ, huyện Hương Khê).
Tặng 10 thùng sữa cho các em học sinh tại Trường Mầm non Hương Liên - điểm trường bản Rào Tre (xã Hương Liên, Hương khê).
Dịp này, Đoàn thanh niên Agribank Chi nhánh Hà Tĩnh II cũng đã trao tặng thiết bị dạy học trị giá 90 triệu đồng cho Trường Mầm non xã Kỳ Thượng (huyện Kỳ Anh). Các trang thiết bị dạy học được trao tặng bao gồm: bộ bàn ghế; giá để đồ chơi và học liệu gỗ; phản nằm; tủ để đồ dùng cá nhân; tủ đựng chăn, màn, chiếu...
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.