Ngày 11 / 12 (giờ VN), Nguyễn Thị Ánh Viên đã xếp hạng 10 vòng loại nội dung 200m hỗn hợp cá nhân nữ tại Giải bơi vô địch thế giới hồ 25m năm 2016 diễn ra tại Windsor (Canada).
Đây là một trong những nội dung sở trường của Ánh Viên được người hâm mộ VN đặt kỳ vọng sẽ ít nhất là lọt vào đến chung kết. Nhưng giải vô địch thế giới năm nay quy tụ gần như đầy đủ những tay bơi hàng đầu trên đường đua xanh nên việc Ánh Viên chen chân vào tốp 10 cũng được xem là thành công.
Ánh Viên xếp hạng 10 nội dung 200m hỗn hợp cá nhân. Ảnh T.P
Tuy chỉ là vòng đấu loại nhưng Ánh Viên đã phải nỗ lực rất nhiều để hoàn tất cự ly thi đấu với thành tích 2 phút 10,69 giây, tiệm cận kỷ lục quốc gia do chính cô nắm giữ là 2 phút 9,39 giây. Thành tích này giúp Ánh Viên về nhất trong lượt bơi vòng loại thứ nhất và bỏ xa người về đích thứ hai Yeo Samantha (Singapore) gần 5 giây.
Tuy nhiên, chung cuộc Ánh Viên chỉ xếp hạng 10 trong tổng số 41 VĐV tham dự và không giành được suất chính thức vào chung kết (dành cho 8 VĐV có thành tích tốt nhất). Đây cũng là nội dung thi đấu cuối cùng của Ánh Viên tại giải.
Trong khi đó, Lâm Quang Nhật đã bỏ cuộc ở nội dung 400m hỗn hợp cá nhân nam.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.