(Baohatinh.vn) - Phát hiện việc hút cát trên sông Nổ (Hương Khê, Hà Tĩnh), tổ công tác vây ráp và bắt giữ 2 người, thu giữ 1 sà lan, máy móc cùng khoảng 5 khối cát.
Đại úy Đặng Bá Toàn, Trưởng Công an xã Hà Linh (huyện Hương Khê) cho biết, khoảng 22h ngày 19/11, đơn vị phát hiện một chiếc thuyền vỏ bê tông đang dùng vòi rồng hút cát trên sông Nổ (một nhánh của sông Ngàn Sâu) đoạn qua địa bàn xã Hà Linh.
Lực lượng chức năng thu giữ 1 sà lan, máy móc và khoảng 5 khối cát.
Sau khi phát hiện, tổ công tác vây ráp và triển khai áp sát, bắt giữ 2 người và thu giữ 1 sà lan, máy móc và khoảng 5 khối cát vừa được hút lên từ lòng sông.
Chủ thuyền N.M.A. (24 tuổi, trú xã Hà Linh) thừa nhận thường xuyên sử dụng thuyền có vòi rồng hút cát trái phép trên sông qua địa bàn rồi mang bán cho các điểm thu mua trong tỉnh.
Công an xã Hà Linh đang phối hợp Công an huyện Hương Khê hoàn tất hồ sơ xử phạt hành chính người vi phạm theo quy định.
Trước đó, đầu tháng 10/2020, Ban công an xã Hà Linh cũng đã bắt quả tang 2 nhóm hút cát trộm trên sông Ngàn Sâu đoạn qua địa bàn. Các trường hợp vi phạm bị xử phạt hành chính 10 triệu đồng.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.