Sáng 26/5, UBND huyện Can Lộc tổ chức tuyên dương học sinh giỏi các cấp năm học 2021 - 2022. Lãnh đạo Hội Khuyến học tỉnh và huyện Can Lộc cùng dự.
![Can Lộc khen thưởng học sinh giỏi các cấp, năm học 2021- 2022](https://cdn.baohatinh.vn/images/fde40577b980b4667f5a1f88e6a2407f8d9d1790db1bff46b755464b11adbbfff62824aef51ed23297586f5822437f1c/70d4110440t98325l0.jpg)
Các đại biểu tham dự buổi lễ.
Năm học 2021 - 2022, dù gặp nhiều khó khăn do đại dịch COVID-19 song toàn ngành GD&ĐT huyện Can Lộc đã nỗ lực, phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học, đạt kết quả cao trên nhiều mặt.
Toàn huyện có 8 em đạt danh hiệu học sinh giỏi quốc gia các môn văn hóa, trong đó có 3 giải nhì, 3 giải ba, 2 giải khuyến khích; 34 em học sinh tiểu học và THCS đạt giải trong các cuộc thi Olympic cấp quốc gia; 253 em được công nhận danh hiệu HSG tỉnh các môn văn hóa với 21 giải nhất, 63 giải nhì, 80 giải ba, 89 giải khuyến khích.
![Can Lộc khen thưởng học sinh giỏi các cấp, năm học 2021- 2022](https://cdn.baohatinh.vn/images/fde40577b980b4667f5a1f88e6a2407f952f18bb0d812341f81b7a6e39169628f62824aef51ed23297586f5822437f1c/70d4110433t28424l0.jpg)
Cô Nguyễn Thị Hường - Trưởng phòng GD&ĐT huyện Can Lộc báo cáo thành tích năm học 2021-2022.
Trong Hội thi Tin học trẻ, toàn huyện có 7 em đạt giải, trong đó 1 giải nhì, 2 giải ba và 4 giải khuyến khích. Can Lộc cũng có 2 đề tài đạt giải tại cuộc thi nghiên cứu khoa học - kỹ thuật cấp tỉnh dành cho học sinh trung học (lớp 8, 9).
Các đơn vị đạt thành tích cao về số lượng học sinh giỏi là các trường THCS: Xuân Diệu, Đồng Lộc, Quang Lộc, Nguyễn Tất Thành, Đặng Dung, Vũ Diệm; THPT Đồng Lộc, Nghèn, Can Lộc.
Cùng với tuyên dương các học sinh xuất sắc, dịp này, Phòng GD&ĐT huyện cũng khen thưởng 36 giáo viên có thành tích xuất sắc trong công tác bồi dưỡng học sinh giỏi năm học 2021 - 2022; khen thưởng 9 tập thể gồm 6 trường THCS: Xuân Diệu, Đồng Lộc, Quang Lộc, Nguyễn Tất Thành, Đặng Dung, Vũ Diệm và 3 trường THPT: Đồng Lộc, Nghèn, Can Lộc.
![Can Lộc khen thưởng học sinh giỏi các cấp, năm học 2021- 2022](https://cdn.baohatinh.vn/images/fde40577b980b4667f5a1f88e6a2407f16a1760dd42e56fd95975e42f96e7148a0ce97f459a69c0b5dc102044b63a73b/108d4122022t58733l0.jpg)
Bí thư Huyện ủy Can Lộc Nghiêm Sỹ Đống và Phó Chủ tịch Hội Khuyến học tỉnh Nguyễn Xuân Trường trao giấy khen cho 8 em đạt danh hiệu học sinh giỏi cấp quốc gia.
![Can Lộc khen thưởng học sinh giỏi các cấp, năm học 2021- 2022](https://cdn.baohatinh.vn/images/fde40577b980b4667f5a1f88e6a2407f0c688c86875ab9cdcdc1d8133a9384c6f62824aef51ed23297586f5822437f1c/70d4110407t80776l0.jpg)
Lãnh đạo huyện Can Lộc trao giấy khen cho các em đạt giải nhất cấp tỉnh...
Lãnh đạo Phòng GD&ĐT huyện Can Lộc trao giấy khen cho các em học sinh đạt giải nhì cấp tỉnh...
... trao giấy khen cho các em đạt giải 3 cấp tỉnh.
Lãnh đạo huyện Can Lộc trao giấy khen cho đại diện ban giám hiệu các trường học có thành tích xuất sắc năm học 2021-2022...
![Can Lộc khen thưởng học sinh giỏi các cấp, năm học 2021- 2022](https://cdn.baohatinh.vn/images/fde40577b980b4667f5a1f88e6a2407f1a548aa24ac364a1401bd9926e20c703f62824aef51ed23297586f5822437f1c/70d4110307t60941l0.jpg)
...trao giấy khen cho 36 giáo viên có thành tích xuất sắc trong công tác bồi dưỡng học sinh giỏi năm học 2021-2022.
Dịp này, huyện Can Lộc cũng trao tặng 20 chiếc xe đạp cho 20 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, vượt khó trong học tập.