(Baohatinh.vn) - Phó Chánh Văn phòng Tỉnh ủy - Chủ tịch Công đoàn Văn phòng Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hồ Đức Diệu mong những phần quà này sẽ tiếp sức cho các lực lượng đang làm nhiệm vụ phòng, chống dịch tại Thạch Long (Thạch Hà).
Trưa 30/6, Công đoàn và Đoàn Thanh niên Văn phòng Tỉnh ủy Hà Tĩnh đã trao tặng 50 thùng sữa và 5 thùng khẩu trang (gồm 12.500 chiếc) với tổng giá trị hơn 20 triệu đồng hỗ trợ xã Thạch Long phục vụ công tác phòng, chống dịch Covid-19.
Được biết, những phần quà ý nghĩa này do Công đoàn và các đoàn viên, thanh niên Văn phòng Tỉnh ủy kêu gọi, vận động từ các đơn vị, doanh nghiệp hỗ trợ.
Phó Chánh Văn phòng Tỉnh ủy - Chủ tịch Công đoàn Văn phòng Tỉnh ủy Hồ Đức Diệu mong muốn những phần quà trên sẽ tiếp sức cho lực lượng đang thực hiện công tác phòng, chống dịch tại Thạch Long. Mong cán bộ, chiến sỹ, nhân viên y tế, bà con nhân dân... tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, vượt qua mọi khó khăn, quyết tâm không để dịch bệnh Covid-19 phát sinh và lây lan trên địa bàn.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.