![CÙNG SUY NGẪM: Sau kỳ nghỉ, đoàn viên phải thu gom rác cho du khách](https://cdn.baohatinh.vn/images/3b5013b47c4bf4b0ce36dbc57cc8beb71bea61a232254cd8d72e904f91d10e3de3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/149d0200201t13054l0.jpg)
Dịp lễ năm nay kéo dài 4 ngày, thu hút lượng lớn khách đổ về tham quan hồ Kẻ Gỗ. Tại đây, một số du khách thiếu ý thức đã xả rác bừa bãi, khiến nhiều điểm tại Khu du lịch hồ Kẻ Gỗ trở nên nhếch nhác.
![CÙNG SUY NGẪM: Sau kỳ nghỉ, đoàn viên phải thu gom rác cho du khách](https://cdn.baohatinh.vn/images/3b5013b47c4bf4b0ce36dbc57cc8beb7d7b2f6e2e4906882ea0e77cbd7216a2ff611146a755caf6589e1df7cb89841ce/149d0200715t77656l0.jpg)
Rác thải ở đây chủ yếu là túi ni lông và các hộp đựng đồ ăn, đồ uống dùng một lần, được vứt la liệt ở khắp nơi, rất nguy hại nếu không được xử lý.
![CÙNG SUY NGẪM: Sau kỳ nghỉ, đoàn viên phải thu gom rác cho du khách](https://cdn.baohatinh.vn/images/3b5013b47c4bf4b0ce36dbc57cc8beb7feade8695f4620257bcc8790c09bcf388ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/149d0200059t30491l0.jpg)
Trước thực trạng này, nhóm Tình nguyện xanh gồm 30 ĐVTN thuộc thị trấn Cẩm Xuyên, Cẩm Vịnh, Cẩm Duệ, Yên Hòa, Cẩm Thành, Cẩm Quan (Cẩm Xuyên) đã ra quân tổng vệ sinh, thu gom rác.
![CÙNG SUY NGẪM: Sau kỳ nghỉ, đoàn viên phải thu gom rác cho du khách](https://cdn.baohatinh.vn/images/3b5013b47c4bf4b0ce36dbc57cc8beb79ee7be577fbcb0eff175009a65e924463688d6a42a8421f237444a6deef8e446/149d0200257t23490l0.jpg)
Các bạn ĐVTN thu gom rác dọc bờ kè...
![CÙNG SUY NGẪM: Sau kỳ nghỉ, đoàn viên phải thu gom rác cho du khách](https://cdn.baohatinh.vn/images/3b5013b47c4bf4b0ce36dbc57cc8beb7dabdecafed111b7cbe3803942d71cb2f82946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/149d0200323t97215l0.jpg)
...trong lòng hồ
![CÙNG SUY NGẪM: Sau kỳ nghỉ, đoàn viên phải thu gom rác cho du khách](https://cdn.baohatinh.vn/images/3b5013b47c4bf4b0ce36dbc57cc8beb7444030389689a725d42bc5c3f08f14dae3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/149d0200307t43184l0.jpg)
Sau khi thu gom xong, rác được xử lý theo đúng quy định để đảm bảo môi trường.
![CÙNG SUY NGẪM: Sau kỳ nghỉ, đoàn viên phải thu gom rác cho du khách](https://cdn.baohatinh.vn/images/3b5013b47c4bf4b0ce36dbc57cc8beb70608de95c84821f6e47256ebe8a24cf182946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/149d0200435t96905l0.jpg)
Bạn Nguyễn Đình Đồng, Trưởng nhóm Tình nguyện xanh cho biết: Thời gian tới, nhóm chúng tôi sẽ tiếp tục hoạt động thu gom rác tại các điểm du lịch trên địa bàn huyện, vừa góp phần làm sạch cảnh quan, vừa nâng cao ý thức của cộng đồng trong việc giữ gìn vệ sinh, môi trường chung.