(Baohatinh.vn) - Công ty Điện lực Hà Tĩnh vừa ủng hộ 100 triệu đồng nhằm hưởng ứng lời kêu gọi “Toàn dân đoàn kết, ra sức phòng, chống dịch bệnh Covid-19” của Ủy ban MTTQ tỉnh.
Công ty Điện lực Hà Tĩnh vừa ủng hộ tỉnh Hà Tĩnh 100 triệu đồng mua vắc-xin phòng dịch Covid-19.
Hiện nay, tình hình dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn diễn biến phức tạp, TP Hà Tĩnh đang thiết lập vùng cách ly y tế. Do vậy, Công ty Điện lực Hà Tĩnh không thực hiện trao tặng tận tay mà đã chuyển số tiền 100 triệu đồng đến Ủy ban MTTQ tỉnh để mua vắc-xin phòng dịch Covid-19.
Ngành điện Hà Tĩnh đang nỗ lực thực hiện “mục tiêu kép”, vừa phòng dịch, vừa đảm bảo cấp điện an toàn, ổn định.
Được biết, đây là số tiền do toàn thể cán bộ, công nhân viên, người lao động đóng góp và một phần được trích từ Quỹ Nhân đạo – Bảo trợ tập trung của Công ty Điện lực Hà Tĩnh.
Với món quà này, ngành điện lực Hà Tĩnh vọng sẽ góp phần chung tay cùng cộng đồng sớm đẩy lùi dịch bệnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.