(Baohatinh.vn) - Chi đoàn Phòng Kỹ thuật nghiệp vụ (Công an Hà Tĩnh) phối hợp với đoàn các xã Thạch Hải, Đỉnh Bàn (Thạch Hà) tổ chức vệ sinh môi trường khuôn viên khu vực đền Chiêu Trưng Đại vương Lê Khôi.
Sáng 14/6, 20 cán bộ chiến sỹ thuộc Chi đoàn Phòng Kỹ thuật nghiệp vụ và 30 đoàn viên thanh niên thuộc 2 xã Thạch Hải, Đỉnh Bàn đã cùng nhau dọn vệ sinh khuôn viên...
...và các tuyến đường xung quanh khu vực đền Lê Khôi.
Đoàn viên thanh niên đã cùng nhau quét dọn rác, lá khô,...
...sẻ phát cây bụi
...nhổ cỏ, quét rác sân đền...
Anh Phan Minh Thảo - Bí thư Chi đoàn Phòng Kỹ thuật nghiệp vụ cho biết: Đây là hoạt động hưởng ứng phong trào thanh niên tình nguyện hè do Đoàn thanh niên Công an tỉnh phát động. Cùng với hoạt động này, trước đó Chi đoàn đã dọn vệ sinh khuôn viên khu lưu niệm Bác Hồ về thăm Hà Tĩnh...
Sau khi dọn dẹp, khuôn viên đền Lê Khôi được trả lại vẻ xanh - sạch - đẹp vốn có, sẵn sàng phục vụ lễ giỗ lần thứ 574 của Chiêu Trưng Đại vương từ ngày 22-23/6/2020 (tức ngày 2-3/5 âm lịch).
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.