(Baohatinh.vn) - Với chủ đề “Tết nhân ái - xuân yêu thương”, lễ phát động là dịp để các cấp ngành, tổ chức doanh nghiệp, cá nhân và toàn dân Đức Thọ (Hà Tĩnh) tham gia công tác nhân đạo, từ thiện...
Sáng 8/1, huyện Đức Thọ tổ chức lễ phát động phong trào “Tết nhân ái - xuân yêu thương” năm 2023.
Với chủ đề: “Tết nhân ái - xuân yêu thương”, lễ phát động là dịp để các cấp ngành, tổ chức doanh nghiệp, cá nhân và toàn dân tham gia công tác nhân đạo, từ thiện; tiếp tục góp phần nâng cao nhận thức, trách nhiệm của các cấp ủy đảng, chính quyền, MTTQ, các đoàn thể; khơi dậy lòng nhân ái trong các tầng lớp Nhân dân.
Lãnh đạo huyện Đức Thọ tiếp nhận sự ủng hộ của các tổ chức, doanh nghiệp, nhà hảo tâm
Tại chương trình “Tết nhân ái - Xuân yêu thương”, UBND huyện đã vận động được số tiền trên 2,8 tỷ đồng từ các tổ chức, doanh nghiệp, nhà hảo tâm trên mọi miền Tổ quốc và bà con kiều bào đang sinh sống ở nước ngoài. Số tiền sẽ được địa phương chuyển đến các hoàn cảnh khó khăn trong thời gian tới.
Bí thư Huyện ủy Nguyễn Thành Đồng trao quà tết cho các hộ nghèo
Dịp này, huyện Đức Thọ cũng đã trao 200 suất quà (trị giá 1 triệu đồng/suất) cho các hộ gia đình gặp hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện.
Công ty cổ phần Tập đoàn Phú Tài Đức (TP Hà Tĩnh) đã trao 142 suất quà trị giá 72,6 triệu đồng cho những gia đình thuộc hộ nghèo, cận nghèo, gia đình có người bị bệnh hiểm nghèo tại xã Hòa Lạc (Đức Thọ) nhân dịp năm mới 2023.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.