(Baohatinh.vn) - Buổi hòa nhạc Grateful Christmas do Trung tâm Anh ngữ MSN (TP Hà Tĩnh) tổ chức không chỉ là sân chơi để học viên thể hiện năng khiếu nghệ thuật, khả năng diễn thuyết bằng tiếng Anh mà còn quyên góp, gây quỹ từ thiện, lan tỏa thông điệp ý nghĩa trước thềm năm mới.
Trung tâm Anh ngữ MSN vừa tổ chức buổi hòa nhạc từ thiện Grateful Christmas. Đây là sự kiện nghệ thuật hoàn toàn bằng tiếng Anh, có sự tham gia của 400 học viên ở độ tuổi 4 - 12 tuổi.
Với chủ đề “Biết ơn”, Grateful Christmas năm 2023 được tổ chức với nhiều tiết mục nghệ thuật phong phú như: nhảy, thuyết trình, diễn kịch, MC... Qua đó, không chỉ thể hiện được tài năng nghệ thuật, khả năng sử dụng tiếng Anh của các em học viên thông qua diễn thuyết bằng tiếng Anh.
Chương trình nhận được sự ủng hộ lớn từ các phụ huynh, qua buổi hòa nhạc Grateful Christmas đã quyên góp, gây quỹ từ thiện để ủng hộ những hoàn cảnh khó khăn, chia sẻ với những bạn nhỏ kém may mắn trong dịp năm mới Giáp Thìn 2024 sắp tới.
Các bạn nhỏ thích thú với những bài nhảy sôi động...
... thử tài thuyết trình tiếng Anh.
Tiết mục kịch Tiếng Anh “Farmer and the carrot”.
Học viên “nhí” nhập vai vào vở kịch “Spider’s web”.
Đây là lần thứ 4, Trung tâm Anh ngữ MSN tổ chức chương trình âm nhạc Grateful Christmas. Đây là trung tâm Anh ngữ đầu tiên và duy nhất tại Hà Tĩnh tổ chức thành công các sự kiện âm nhạc bằng tiếng Anh. Đêm nhạc Grateful Christmas một lần nữa khẳng định vị thế đi đầu của MSN về chất lượng đào tạo tiếng Anh cho trẻ em tại Hà Tĩnh.
Hệ thống Trung tâm Anh ngữ MSN được thành lập từ năm 2018 với thế mạnh vượt trội là các chương trình theo bản quyền phương pháp tự nhiên học tiếng Anh như tiếng mẹ đẻ GrapeSEED cho trẻ em độ tuổi từ 4 - 12. Hiện tại, MSN đã chứng tỏ được vị thế đi đầu của mình trong lĩnh vực tiếng Anh trẻ em tại Hà Tĩnh và nhận được nhiều sự tin tưởng từ phụ huynh nhờ phương pháp học hiệu quả đi kèm với các sự kiện hoạt động ngoại khoá hấp dẫn, đội ngũ nhân viên, giáo viên chất lượng, được tuyển chọn và đào tạo kỹ càng.
Học viên được đào tạo ở MSN có thể trang bị cho mình khả năng tư duy và phản xạ tiếng Anh tự nhiên như trẻ bản xứ.
MSN đã có các cơ sở tại Hà Tĩnh và TP Hồ Chí Minh.
Địa chỉ tại Hà Tĩnh: 168 Xuân Diệu, phường Nguyễn Du, TP Hà Tĩnh. Hotline: 0917752286.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.
Dù không có bố mẹ ở bên chăm sóc nhưng dưới sự bảo ban của ông bà, Nguyễn Tố Uyên - Trường THPT Nguyễn Thị Minh Khai (Đức Thọ) đã luôn nỗ lực và đạt thủ khoa khối B00 Hà Tĩnh.
Với tổng điểm 29,5, Phan Thị Vân Anh và Nguyễn Thị Thảo Vy lớp Sử - Địa Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh đã trở thành thủ khoa khối C00 của Hà Tĩnh và là á khoa toàn quốc.
Phân tích từ dữ liệu điểm thi tốt nghiệp THPT 2024 của Bộ GD&ĐT, điểm bình quân các môn ở Hà Tĩnh năm nay là 7,11, xếp thứ 7 toàn quốc; riêng khối A xếp thứ 3 toàn quốc.
Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, Hà Tĩnh có 5 thí sinh khối C00 đạt điểm số 29,5, trong đó 3 em là học sinh trường huyện. Với số điểm này, các em cũng là á khoa toàn quốc khối C00.
Trước khi trở thành thủ khoa khối A00 của Hà Tĩnh trong kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, em Nguyễn Thị Lan (lớp 12A1, Trường THPT Trần Phú, Đức Thọ) từng nhiều năm là học sinh giỏi tỉnh, huyện môn Toán.
Niềm đam mê với sách đã thôi thúc em Phạm Phương Thảo - Trường THCS Lê Văn Thiêm (thành phố Hà Tĩnh) tham gia cuộc thi “Đại sứ văn hóa đọc” năm 2024 và xuất sắc giành giải nhất toàn tỉnh.
Thí sinh dẫn đầu về tổng điểm thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại Hà Tĩnh chọn bài tổ hợp Khoa học xã hội với tất cả các môn thi đều đạt từ 9 điểm trở lên.
Khối C00 có 5 thí sinh đồng thủ khoa cụm thi tại Hà Tĩnh với số điểm 29,5. Khối B00 có 2 thí sinh đồng thủ khoa, cùng với số điểm 28,2. Các khối A00, A01, D01 có 1 thủ khoa mỗi khối.
Tại Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024, Hà Tĩnh có 348 bài thi đạt điểm 10, trong đó, Địa lý, Giáo dục công dân và Lịch sử là 3 môn có số điểm 10 cao nhất.
Theo số điểm sàn, điểm chuẩn tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024-2025 vừa được công bố, Hà Tĩnh có thêm hơn 800 học sinh được vào các trường THPT công lập.
Năm học 2024 - 2025, điểm chuẩn đầu vào các trường THPT trên địa bàn Hà Tĩnh dao động từ 15 đến 22,75, chênh lệch giữa trường cao nhất và thấp nhất là 7,75 điểm.
Khởi động sớm công tác chuẩn bị với mục tiêu đáp ứng đủ nhu cầu cho học sinh, thời điểm hiện tại, 80% sách giáo khoa đã được cung ứng đến tận 13 huyện, thành thị.
Trên cơ sở văn bản của UBND tỉnh, Sở GD&ĐT Hà Tĩnh sẽ quyết định kết quả tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 - 2025 đảm bảo chính xác, công bằng, minh bạch.
Hội khuyến học các tỉnh thuộc Cụm thi đua số 4 Bắc miền Trung đã chủ động, kịp thời tham mưu cho cấp ủy, chính quyền các giải pháp hữu hiệu trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo về công tác khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập.
Quá trình thực hiện công tác khuyến học, khuyến tài trong giai đoạn mới, Hà Tĩnh đã đúc rút những bài học quý, nhân rộng những cách làm hay, mô hình hiệu quả. Từ đó tiếp tục phát huy tâm huyết, trách nhiệm của các cấp, ngành và cộng hưởng nguồn lực của toàn xã hội để thắp sáng ngọn lửa hiếu học, thúc đẩy hành trình chinh phục tri thức, nâng cao chất lượng nguồn nhân lực đáp ứng yêu phát triển và hội nhập.