(Baohatinh.vn) - Chiều 24/3, Ngân hàng HDBank Hà Tĩnh đã đến trao 20 triệu đồng hỗ trợ gia đình chị Nguyễn Thị Quỳnh, thôn Bình Dương, xã Thạch Hội (Thạch Hà) xây dựng nhà ở mới.
Ngôi nhà cũ xuống cấp của gia đình chị Quỳnh
Chị Nguyễn Thị Quỳnh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, sống cùng hai con nhỏ trong căn nhà tồi tàn. Sau khi nhận được thông tin về hoàn cảnh gia đình, HDBank Hà Tĩnh đã quyết định hỗ trợ số tiền 20 triệu đồng giúp gia đình xây dựng nhà ở kiên cố hơn.
Với nguồn kinh phí từ ngân hàng cùng sự giúp đỡ của chính quyền địa phương và bà con làng xóm, chị Nguyễn Thị Quỳnh đã xây dựng được căn nhà kiên cố với tổng kinh phí khoảng 70 triệu đồng.
Đây là một trong những hoạt động an sinh xã hội được HDBank Hà Tĩnh hoạt động thường niên.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.