(Baohatinh.vn) - Thiết thực chào mừng Ngày Doanh nhân Việt Nam 13/10 và Đại hội Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2017 - 2022, chiều 7/10, Hội doanh nhân trẻ Hà Tĩnh đã đến thăm và trao quà cho các hộ dân bị ảnh hưởng thiệt hại bởi cơn bão số 10 tại xã kỳ Hưng (TX. Kỳ Anh).
Đoàn đã đến thăm hỏi, chia sẻ khó khăn với gia đình anh Nguyễn Đình Thông ở thôn Tân Tiến, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn (con trai 14 tháng tuổi vừa mất do căn bệnh ung thư); gia đình chị Nguyễn Thị Huyền ở thôn Tân Hà, bị sập nhà do ảnh hưởng của cơn bão số 10, một mình chăm sóc 2 con nhỏ 4 tuổi và hơn 1 tháng tuổi, chồng đi làm ăn xa.
Đoàn đến thăm và trao tiền hỗ trợ cho gia đình anh Nguyễn Đình Thông
… và gia đình chị Nguyễn Thị Huyền.
Trước hoàn cảnh khó khăn của các hộ dân, Hội doanh nhân trẻ Hà Tĩnh đã trao hỗ trợ mỗi hộ 30 triệu đồng xây dựng nhà nhân ái.
Đây là món quà ý nghĩa góp phần tạo thêm động lực, niềm tin giúp các gia đình sớm ổn định cuộc sống.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.