(Baohatinh.vn) - Chương trình khám, tư vấn sức khoẻ, cấp phát thuốc miễn phí là hoạt động hưởng ứng hành trình "Thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác" năm 2024 của tuổi trẻ TP Hà Tĩnh.
Sáng 18/5, Thành đoàn, Đoàn phường Bắc Hà phối hợp với Bệnh viện Đa khoa Sài Gòn Hà Tĩnh tổ chức khám, tư vấn sức khoẻ, cấp phát thuốc miễn phí cho gần 100 người cao tuổi, cựu TNXP trên địa bàn. Tại chương trình, các y, bác sĩ đã kiểm tra đường huyết, đo huyết áp, khám mắt, khám đông y... cho người cao tuổi, cựu NTXP.
Qua thăm khám, các y, bác sỹ đã kịp thời phát hiện và tư vấn cách phòng, điều trị một số nhóm bệnh thường gặp ở người già như: tăng huyết áp, bệnh lý dạ dày, tim mạch, hô hấp, bệnh về mắt... Sau quá trình khám bệnh, người dân được cấp phát thuốc miễn phí do Bệnh viện Đa khoa Sài Gòn Hà Tĩnh tài trợ. Chương trình là hoạt động hưởng ứng hành trình "Thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác" năm 2024, chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024 và chào mừng Đại hội Hội LHTN TP Hà Tĩnh lần thứ VI nhiệm kỳ 2024-2029.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Rác thải được chất đống ở nhiều vị trí dọc theo tuyến đường quốc lộ 1A, đoạn qua địa bàn xã Cẩm Sơn (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) gây mất mỹ quan, ảnh hưởng đến giao thông.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Khai thác keo tràm đồng loạt trên diện rộng như một số địa phương ở Hà Tĩnh trong thời gian qua là không nên bởi sẽ gây ra nhiều hệ lụy xấu trên các cánh rừng trồng.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.