(Baohatinh.vn) - Các hạng mục được đầu tư tại thôn Tây Hà, xã Kỳ Hà (TX Kỳ Anh - Hà Tĩnh) giúp nâng cấp cơ sở vật chất, chung sức xây dựng NTM, gắn kết thêm tình quân - dân.
Sáng 24/11, Ban CHQS thị xã Kỳ Anh tổ chức lễ khởi công xây dựng công trình nông thôn mới (NTM) thực hiện Đề án 2036 tại thôn Tây Hà, xã Kỳ Hà, TX Kỳ Anh.
Công trình NTM tại thôn Tây Hà được đầu tư hơn 200 triệu đồng bao gồm các hạng mục: sân bóng chuyền; làm mới nhà vệ sinh tại nhà văn hoá thôn; sửa cổng nhà văn hoá; lát gạch sân hội trường thôn; xây dựng bộ dụng cụ thể dục ngoài trời...
Hoạt động này nhằm thực hiện phong trào quân đội chung sức xây dựng NTM và Đề án 2036 của Bộ Tư lệnh Quân khu 4 về công tác dân vận của LLVT Quân khu giai đoạn 2023-2025 và những năm tiếp theo; Hướng dẫn của Bộ CHQS tỉnh về xây dựng mô hình “Dân vận khéo”.
Ngay sau lễ khởi công, cán bộ, chiến sĩ Ban CHQS thị xã Kỳ Anh và Nhân dân thôn Tây Hà cùng tiến hành xây dựng các hạng mục sân bóng chuyền. Dự kiến các hạng mục sẽ được hoàn thành vào tháng 12/2023. Việc hỗ trợ xây dựng các công trình NTM không chỉ nâng cấp cơ sở vật chất cho thôn Tây Hà, chung sức nâng cao các tiêu chí NTM mà còn làm gắn kết thêm tình quân - dân tại địa phương.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.