(Baohatinh.vn) - Ngôi nhà của anh Đặng Duy Anh (SN 1988 ở thôn Lam Thủy, xã Xuân Giang, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) có diện tích 55 m2. Đây là ngôi nhà cuối cùng được khởi công trên địa bàn huyện từ nguồn hỗ trợ của Bộ Công an và Quỹ cứu trợ tỉnh.
Sáng 20/9, tại xã Xuân Giang, huyện Nghi Xuân tổ chức lễ khởi công xây dựng nhà ở cho người nghèo, người khó khăn về nhà ở theo chương trình hỗ trợ của Bộ Công an.
Ngôi nhà của gia đình anh Đặng Duy Anh chính thức được khởi công.
Anh Đặng Duy Anh (SN 1988, ở thôn Lam Thủy, xã Xuân Giang) có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn về nhà ở, hiện đang ở nhờ nhà người thân. Được biết, anh Đặng Duy Anh đang làm nghề tự do...
Ngôi nhà được xây dựng trên diện tích 55 m2, có tổng kinh phí 115 triệu đồng.
Từ nguồn kinh phí do Bộ Công an kết nối hỗ trợ 50 triệu đồng, Quỹ cứu trợ tỉnh 20 triệu đồng và các nguồn hỗ trợ khác, ngôi nhà mới của Đặng Duy Anh sẽ được xây dựng với diện tích 55m2, trị giá khoảng 115 triệu đồng. Dự kiến ngôi nhà hoàn thành vào tháng cuối tháng 10/2023.
Qua ra soát, toàn huyện Nghi Xuân có 11 gia đình được hỗ trợ xây dựng nhà ở từ chương trình của Bộ Công an với tổng số tiền 550 triệu đồng và Quỹ Cứu trợ của tỉnh 220 triệu đồng.
Đến thời điểm này, toàn huyện đã khởi công xây dựng 11 nhà, trong đó, Xuân Yên (3 nhà), xã Xuân Thành (2 nhà), Cổ Đạm (2 nhà); các xã Xuân Mỹ, Xuân Viên, Xuân Lam và Xuân Giang, mỗi địa phương 1 nhà.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.