![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f658437f327e42892b064b2fd7f15cd93c6a8ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/138d5082819t11521l0.jpg)
Với chủ đề “Những bước chân xanh”, chuyến tham quan, giao lưu cùng cán bộ, chiến sỹ Trung đoàn 841 (Cẩm Xuyên) của các bạn nhỏ Trường Mầm non Trung Kiên đã diễn ra với nhiều hoạt động ý nghĩa.
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f658eca50c22ca81a13d71a7bf3d8d579202e3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/138d5083132t36104l0.jpg)
Các bạn nhỏ được xem chú bộ đội tập đội hình, đội ngũ.
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f6587edb3270eec266a0dfc96bfbd670b77fe271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/138d5083250t78048l0.jpg)
Cùng tham gia tập luyện võ thuật...
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f658ded17ce423402dca75786c5b4a49c4483688d6a42a8421f237444a6deef8e446/138d5083349t43200l0.jpg)
... học cách gấp chăn màn, đồ dùng cá nhân sao cho gọn gàng, vuông vắn.
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f65847a2a94ef9286f670fa45e12f4aa8bc8a0ce97f459a69c0b5dc102044b63a73b/138d5083419t11063l0.jpg)
Tham quan vườn rau, khuôn viên của doanh trại.
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f6586238e857330b19ab6af4feb93c0260dd8f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/138d5083442t92667l0.jpg)
Ăn cơm, ngủ trưa, sinh hoạt theo nền nếp tại doanh trại như một “chiến sỹ” thực thụ.
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f65827a8c1dac606a10c4b4fd0fcf9144837f611146a755caf6589e1df7cb89841ce/138d5083618t75936l0.jpg)
Các bé đã mang đến những tiết mục văn nghệ sôi động để giao lưu cùng các chú bộ đội.
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f658e872e64949889d897628e1b7e5eb8852f611146a755caf6589e1df7cb89841ce/138d5083931t68106l0.jpg)
Ngoài chương trình tham quan, giao lưu tại Trung đoàn 841, Trường Mầm non Trung Kiên cũng tổ chức các hoạt động trải nghiệm ở sân trường với chủ đề “Tập làm chiến sỹ”.
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f65838c91549d574c6c829cf1dc01da7739b63d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/138d5084044t91099l0.jpg)
Các “chiến sỹ” nhí thử thách bản thân khi vượt núi, băng rừng.
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f6589cbea3ab0d5af35cb719336364ba2c5a8f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/138d5084114t73297l0.jpg)
Đi tải đạn dược, lương thực phục vụ chiến đấu.
![“Một ngày làm chiến sỹ” của học sinh mầm non Trung Kiên](https://cdn.baohatinh.vn/images/b0b89952a880e857f5025344ff67f6586157c0bebda55a30f8b7dbe110b910188ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/138d5084231t81841l0.jpg)
Những hoạt động trải nghiệm thú vị đã giúp các bạn nhỏ có cơ hội tập làm chiến sỹ, tìm hiểu cuộc sống trong quân ngũ, góp phần giáo dục các em truyền thống lịch sử, tình yêu quê hương, đất nước.