(Baohatinh.vn) - Việc trang bị loa cầm tay cho các địa phương ở Hương Khê (Hà Tĩnh) nhằm chuyển tải những thông tin về việc vận hành, quy trình xả lũ để người dân nắm bắt kịp thời.
Từ ngày 11-13/9, Nhà máy Thuỷ điện Hố Hô (xã Hương Hóa, huyện Tuyên Hóa, tỉnh Quảng Bình) đã trao hỗ trợ 13 xã, thị trấn thuộc huyện Hương Khê 132 loa cầm tay với tổng trị giá 79,2 triệu đồng. Toàn bộ số tiền trên được trích từ Quỹ Phòng chống thiên tai của nhà máy. Trong ảnh: Đại diện nhà máy trao 6 loa cầm tay cho xã Điền Mỹ.
13 xã, thị trấn ở Hương Khê được nhà máy trang bị loa cầm tay gồm: Hương Trạch, Phúc Trạch, Hương Đô, Lộc Yên, Hương Trà, Phú Phong, Hương Xuân, Gia Phố, Hương Giang, Hương Thuỷ, Điền Mỹ, Hà Linh và thị trấn Hương Khê. Trong ảnh: Đại diện nhà máy trao loa cầm tay cho xã Lộc Yên.
Việc trao loa cầm tay nhằm hỗ trợ các địa phương cập nhật diễn biến thời tiết, thông tin của nhà máy nhằm kịp thời tuyên truyền đến người dân chủ động các biện pháp ứng phó. Trước đó, nhà máy đã trao tặng các địa phương ở Hương Khê tổng cộng 87 bộ loa cầm tay, trị giá 3 triệu đồng/bộ.
Phó Giám đốc Nhà máy Thuỷ điện Hố Hô Nguyễn Bá Tuấn
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.