(Baohatinh.vn) - Ngân hàng OceanBank vừa đến tặng quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng lũ lụt tại một số địa phương trên địa bàn tỉnh.
Sáng 21/1, đại diện Ngân hàng Đại Dương (OceanBank) đã đến động viên và tặng quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng lũ lụt.
Đoàn đã trao tặng 30 suất quà cho các hộ dân tại các xã Cẩm Vịnh (Cẩm Xuyên), Tân Lâm Hương (Thạch Hà) và phường Đại Nài (TP Hà Tĩnh).
Mỗi suất quà trị giá 1,5 triệu đồng gồm 1 triệu đồng tiền mặt và nhu yếu phẩm trị giá hơn 500 ngàn đồng.
Đoàn cũng đã đến thăm hỏi, động viên gia đình ông Hồ Trọng Lộc (tổ dân phố 8, phường Đại Nài, TP Hà Tĩnh) có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Gia đình ông có 3 người bị nhiễm chất độc màu da cam, 1 người bị bệnh nằm một chỗ.
Đây là nguồn kinh phí được Ngân hàng OceanBank quyên góp từ đoàn thanh niên để góp phần chia sẻ cùng người dân thêm ấm áp khi tết đến, xuân về.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.