(Baohatinh.vn) - Ngân hàng OceanBank vừa đến tặng quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng lũ lụt tại một số địa phương trên địa bàn tỉnh.
Sáng 21/1, đại diện Ngân hàng Đại Dương (OceanBank) đã đến động viên và tặng quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng lũ lụt.
Đoàn đã trao tặng 30 suất quà cho các hộ dân tại các xã Cẩm Vịnh (Cẩm Xuyên), Tân Lâm Hương (Thạch Hà) và phường Đại Nài (TP Hà Tĩnh).
Mỗi suất quà trị giá 1,5 triệu đồng gồm 1 triệu đồng tiền mặt và nhu yếu phẩm trị giá hơn 500 ngàn đồng.
Đoàn cũng đã đến thăm hỏi, động viên gia đình ông Hồ Trọng Lộc (tổ dân phố 8, phường Đại Nài, TP Hà Tĩnh) có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Gia đình ông có 3 người bị nhiễm chất độc màu da cam, 1 người bị bệnh nằm một chỗ.
Đây là nguồn kinh phí được Ngân hàng OceanBank quyên góp từ đoàn thanh niên để góp phần chia sẻ cùng người dân thêm ấm áp khi tết đến, xuân về.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Rác thải được chất đống ở nhiều vị trí dọc theo tuyến đường quốc lộ 1A, đoạn qua địa bàn xã Cẩm Sơn (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) gây mất mỹ quan, ảnh hưởng đến giao thông.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Khai thác keo tràm đồng loạt trên diện rộng như một số địa phương ở Hà Tĩnh trong thời gian qua là không nên bởi sẽ gây ra nhiều hệ lụy xấu trên các cánh rừng trồng.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.