(Baohatinh.vn) - Quỹ Thiện nguyện PLA vừa trao 1.270 suất quà cho các gia đình chính sách, người có công với cách mạng trên địa bàn huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh).
Trong các ngày từ 2 - 8/6, Quỹ Thiện nguyện PLA phối hợp UBMTTQ huyện Vũ Quang và chính quyền các địa phương tổ chức trao tặng 1.270 suất quà, mỗi suất trị giá 482.600 đồng, (bao gồm 20kg gạo và 1 thùng mì tôm) cho các gia đình chính sách, người có công với cách mạng trên địa bàn huyện Vũ Quang. Tổng giá trị các suất quà hơn 600 triệu đồng.
Sáng nay (8/6), Quỹ Thiện nguyện PLA phối hợp với UBMTTQ huyện Vũ Quang hoàn thành việc trao quà cho các gia đình chính sách.
Đây là những phần quà ý nghĩa thiết thực, góp phần động viên, chia sẻ khó khăn với những gia đình chính sách, người có công với cách mạng sau đại dịch Covid-19; thể hiện tấm lòng tri ân với những gia đình đã cống hiến xương máu trong các cuộc đấu tranh giải phóng dân tộc.
Sư thầy Thích Tâm Quang đại diện Quỹ Thiện nguyện PLA trao quà cho các gia đình chính sách ở thị trấn Vũ Quang
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.