(Baohatinh.vn) - Tham gia Hội thi có 4 đội là những chi đoàn, liên chi đoàn các phòng, ban trực thuộc Công an tỉnh; với 3 phần thi: chào hỏi, kiến thúc và thuyết trình...
4 đội dự thi gồm: Chi đoàn Xây dựng lực lượng; Chi đoàn Phòng Hậu cần - kỹ thuật; liên Chi đoàn Phòng Bảo vệ chính trị - Quản lý xuất nhập cảnh; liên Chi đoàn Thanh tra - Hồ sơ nghiệp vụ - Phòng Xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTT.
Phần thi lý thuyết
Phần thi chào hỏi được các đội thực hiện khá sinh động thông qua các hình thức sân khấu hoá (hát, múa, diễn kịch). Phần thi kiến thức, các đội thi cùng nhau trả lời 10 câu hỏi trắc nghiệm và 1 câu hỏi vấn đáp lý thuyết từ ban giám khảo. Phần thi thuyết trình, mỗi đội cử 1 thành viên lên thuyết trình các chủ đề đã được ban tổ chức phân công trước liên quan đến việc thực hiện 6 điều Bác Hồ dạy CAND.
Kết thúc hội thi, ban tổ chức đã trao giải nhất cho đội Chi đoàn Hậu cần - Kỹ thuật; giải nhì cho Chi đoàn Xây dựng lực lượng; đồng giải 3 cho các liên Chi đoàn Thanh tra - Hồ sơ nghiệp vụ - Phòng Xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTTT và liên Chi đoàn Phòng Bảo vệ chính trị - quản lý xuất nhập cảnh.
Ban tổ chức trao các giải nhất cho đội Chi đoàn Hậu cần - Kỹ thuật
Hội thi là sân chơi lành mạnh để các đoàn viên giao lưu học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm, góp phần làm tăng thêm tình đoàn kết cùng nhau xây dựng tổ chức đoàn vững mạnh. Đồng thời góp phần thực hiện có hiệu quả cuộc vận động “Xây dựng phong cách người cán bộ Công an nhân dân bản lĩnh nhân văn, vì nhân dân phục vụ” gắn với thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 (Khoá XII) về tăng cường xây dựng, chỉnh đốn Đảng.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.