(Baohatinh.vn) - Hưởng ứng Chương trình “Sóng và máy tính cho em”, huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) vừa trao tặng 100 máy tính bảng và sim data 4G cho các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Thông qua qua lời kêu gọi của huyện Hương Sơn hưởng ứng Chương trình “Sóng và máy tính cho em”, Tập đoàn KDI, Công ty TNHH MTV VBE Hà Tĩnh, VNPT Hương Sơn vừa trao tặng 100 máy tính bảng và sim data 4G Vinaphone cho các em học sinh tiểu học, THCS, THPT có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn, tổng trị giá 266 triệu đồng.
Đây sẽ là công cụ học tập hữu ích, giúp các em yên tâm học tập, thu nhận kiến thức, đảm bảo sự an toàn cho các em cùng gia đình vượt qua đại dịch COVID-19.
Chương trình “Sóng và máy tính cho em” thể hiện tinh thần tương thân, tương ái của dân tộc và truyền thống nghĩa tình của tập đoàn và công ty, góp phần truyền thêm năng lượng tích cực cho các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tiếp tục vươn lên học tập tốt hơn.
Hưởng ứng lời kêu gọi ủng hộ chương trình “Sóng và máy tính cho em” do Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh phát động, Công ty Điện lực Hà Tĩnh đã trao ủng hộ 100 triệu đồng.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.