(Baohatinh.vn) - Lãnh đạo huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) bày tỏ lòng biết ơn trước những cống hiến, hy sinh to lớn của các anh hùng liệt sĩ, gia đình người có công trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Hướng tới kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), lãnh đạo huyện Hương Sơn đã tới thăm hỏi, tặng quà một số gia đình người có công trên địa bàn.
Bí thư Huyện ủy Hương Sơn Bùi Nhân Sâm trao quà cho thân nhân bà Phan Thị Thanh (SN 1947, thương binh 4/4, ở thôn Yên Thịnh, xã Sơn Châu). Thăm hỏi, trao quà cho thương binh 4/4 Trần Thị Kiểu (SN 1944, thôn Sinh Cờ, xã Sơn Châu).
Động viên trao quà ông Phan Trung Thành, bệnh binh (SN 1950) ở thôn Trung Thuỷ, xã Kim Hoa.
Tặng quà bà Nguyễn Thị Tuyến - vợ liệt sỹ (SN 1951, thôn Châu Lâm, xã Kim Hoa).
Tại các điểm đến, lãnh đạo huyện Hương Sơn ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, cuộc sống của các gia đình; đồng thời, bày tỏ lòng tri ân sâu sắc, lòng biết ơn trước sự hi sinh cao cả của các thương binh, liệt sĩ và các gia đình có công với cách mạng. Mong các gia đình tiếp tục vượt qua khó khăn, sống vui, khỏe; phát huy truyền thống cách mạng, giáo dục con cháu thi đua học tập, lao động sản xuất, góp phần vào sự phát triển của quê hương, đất nước.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.