(Baohatinh.vn) - 100 suất quà của tuổi trẻ thành phố nhằm chia sẻ, động viên tinh thần với những thanh niên là công nhân, người lao động của Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Hà Tĩnh trong những ngày làm việc vất vả giáp tết Nguyên đán.
Thành đoàn phối hợp Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam thành phố vừa đến trao quà, chúc tết các thanh niên là công nhân, người lao động đang làm việc tại Nhà máy sản xuất, chế biến phân hữu cơ từ rác thải tại xã Cẩm Quan (Cẩm Xuyên) và Tổ môi trường Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Hà Tĩnh.
Các đơn vị đã trao 100 suất quà (mỗi suất trị giá 150 nghìn đồng) nhằm chia sẻ, động viên các lực lượng công nhân môi trường, xử lý rác thải trong những ngày cao điểm nghỉ tết Nguyên đán Quý Mão.
Đây cũng là hoạt động thường niên của Thành đoàn Hà Tĩnh mỗi dịp tết đến, xuân về. Nguồn kinh phí được kêu gọi, vận động hỗ trợ, đóng góp từ các đơn vị: Trường Ischool Hà Tĩnh, Trường Albert Einstein Hà Tĩnh, Chi đoàn Ngân hàng HDbank Hà Tĩnh và Chi Hội phụ nữ khối An ninh (Công an Hà Tĩnh).
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.