(Baohatinh.vn) - 100 suất quà của tuổi trẻ thành phố nhằm chia sẻ, động viên tinh thần với những thanh niên là công nhân, người lao động của Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Hà Tĩnh trong những ngày làm việc vất vả giáp tết Nguyên đán.
Thành đoàn phối hợp Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam thành phố vừa đến trao quà, chúc tết các thanh niên là công nhân, người lao động đang làm việc tại Nhà máy sản xuất, chế biến phân hữu cơ từ rác thải tại xã Cẩm Quan (Cẩm Xuyên) và Tổ môi trường Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Hà Tĩnh.
Các đơn vị đã trao 100 suất quà (mỗi suất trị giá 150 nghìn đồng) nhằm chia sẻ, động viên các lực lượng công nhân môi trường, xử lý rác thải trong những ngày cao điểm nghỉ tết Nguyên đán Quý Mão.
Đây cũng là hoạt động thường niên của Thành đoàn Hà Tĩnh mỗi dịp tết đến, xuân về. Nguồn kinh phí được kêu gọi, vận động hỗ trợ, đóng góp từ các đơn vị: Trường Ischool Hà Tĩnh, Trường Albert Einstein Hà Tĩnh, Chi đoàn Ngân hàng HDbank Hà Tĩnh và Chi Hội phụ nữ khối An ninh (Công an Hà Tĩnh).
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.