(Baohatinh.vn) - Sau khi biết được thông tin có nhiều em thiếu niên, nhi đồng là F1 đang phải cách ly tập trung ở Trường Mầm non 1 và Mầm non 2 Tân Lâm Hương (Thạch Hà), lãnh đạo Tỉnh đoàn Hà Tĩnh đã đến thăm hỏi, trao tặng 51 suất quà cho các em.
Chiều 9/6, lãnh đạo Tỉnh đoàn đã trao các phần quà cho lực lượng làm nhiệm vụ tại khu cách ly Trường Mầm non 1 và Trường Mầm non 2 Tân Lâm Hương (Ảnh chụp tại Trường Mầm non 1 Tân Lâm Hương)
51 suất quà được trao gồm: sữa, bánh kẹo, sách, truyện, đồ dùng tập tô, tập vẽ, đồ chơi, nước sát khuẩn, khẩu trang… với tổng trị giá 15 triệu đồng.
Dịp này, lãnh đạo Tỉnh đoàn Hà Tĩnh cũng đã chia sẻ những khó khăn, vất vả với các lực lượng nơi tuyến đầu chống dịch Covid-19, đồng thời mong muốn các lực lượng tiếp tục phát huy truyền thống đoàn kết, tương thân tương ái để cùng chung tay đẩy lùi dịch bệnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.