(Baohatinh.vn) - Tổng cục Quản lý thị trường đã trao tặng người dân vùng khó khăn Hà Tĩnh 1.000 chiếc chăn ấm và 1.500 đầu sách với tổng trị giá 1 tỷ đồng.
Sáng 26/5, đoàn công tác của Tổng cục Quản lý thị trường do Tổng Cục trưởng Trần Hữu Linh dẫn đầu đã trao 1.000 suất quà là chăn ấm và 1.500 đầu sách cho người dân khó khăn trên địa bàn Hà Tĩnh.
Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Trần Nhật Tân tiếp đón và cùng đi với đoàn.
Đoàn đã trực tiếp trao 300 đầu sách cho chính quyền và Nhân dân thôn Thống Nhất, xã Cẩm Duệ, huyện Cẩm Xuyên...
... và trao 300 đầu sách cho Ngôi nhà trí tuệ Trường THCS Đại Thành, xã Cẩm Thành, huyện Cẩm Xuyên.
1.500 cuốn sách bao gồm truyện tranh, sách khoa học, khám phá thiên nhiên, sách học Tiếng Anh, giáo dục kỹ năng sống...
Việc tặng sách nhằm góp phần giáo dục, nâng cao nhận thức cho học sinh; qua đó góp phần lan tỏa văn hóa đọc ở các vùng nông thôn khó khăn trên địa bàn Hà Tĩnh.
Tổng cục Quản lý thị trường trao biểu trưng tặng 1.000 chiếc chăn ấm và 1.500 đầu sách cho người dân khó khăn trên địa bàn Hà Tĩnh. Tổng hiện vật trị giá 1 tỷ đồng, được trích từ nguồn an sinh xã hội hàng năm của Tổng cục Quản lý thị trường.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.