(Baohatinh.vn) - Những phần quà của tuổi trẻ Nghi Xuân (Hà Tĩnh) góp phần giúp các gia đình vơi bớt khó khăn, thêm phần nghị lực vươn lên trong cuộc sống.
Huyện đoàn Nghi Xuân trao quà cho bà Nguyễn Thị Nguyệt là hộ nghèo trú ở thôn Hải Lục, xã Xuân Hải
Nằm trong chuỗi các hoạt động chào mừng Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ XII, Huyện đoàn Nghi Xuân vừa trao 40 suất quà (mỗi suất 500.000đ) cho 40 gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn.
Toàn bộ số quà được Huyện đoàn Nghi Xuân kêu gọi xã hội hóa với mong muốn hỗ trợ, động viên, giúp các gia đình có thêm nghị lực trong cuộc sống. Bí thư Huyện đoàn Nghi Xuân Nguyễn Thị Hồng Minh cho hay: “Huy động nguồn lực giúp các gia đình khó khăn là hoạt động thường niên của tổ chức Đoàn. Trong đợt này, Huyện đoàn Nghi Xuân cũng tổ chức nhiều hoạt động như đẩy mạnh phong trào tuổi trẻ chung tay xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh; tổ chức các hoạt động thể dục – thể thao sôi nổi khác góp phần thiết thực chào mừng Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ XII”.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.