(Baohatinh.vn) - Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Sáng 10/7, Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt phối hợp Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh tiến hành trao hỗ trợ phòng điều trị bệnh nhân và tổ chức chương trình "Bữa ăn 0 đồng" cho bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn.
Phòng điều trị cho bệnh nhân được Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt (KKT Vũng Áng) tài trợ cho Bệnh viện Đa khoa tỉnh bao gồm các hạng mục: hoàn thiện phần ốp lát; trang bị nội thất tivi, tủ lạnh, điều hòa, bình nóng lạnh; phòng vệ sinh khép kín... với tổng trị giá gần 120 triệu đồng. Trong ảnh: Lãnh đạo công ty tiến hành lễ bàn giao phòng điều trị cho bệnh viện.
Lãnh đạo công ty thăm hỏi, tặng quà động viên bệnh nhân đang được điều trị tại phòng bệnh do công ty tài trợ. Dịp này, công ty cũng tổ chức chương trình "Bữa ăn 0 đồng" cho bệnh nhân nghèo. Tại chương trình, đoàn đã trao 500 suất cơm trị giá 15 triệu đồng cho bệnh nhân và người nhà đang được điều trị tại bệnh viện. Sự hỗ trợ của công ty đã góp phần chung tay cùng bệnh viện động viên, chia sẻ khó khăn với bệnh nhân trong quá trình điều trị.
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.
CLB thiện nguyện ở TP Hồ Chí Minh đã hỗ trợ 115 triệu đồng giúp chị Lê Thị Tú Anh, là nạn nhân chất độc da cam/dioxin ở Đức Thọ (Hà Tĩnh) xây dựng nhà ở.
Những suất ăn miễn phí từ quỹ nhân ái mà các cơ sở y tế Hà Tĩnh kêu gọi đã góp phần sẻ chia, động viên người bệnh vượt qua những thời điểm khó khăn trong cuộc sống.
Các ngôi nhà được xây dựng từ nguồn hỗ trợ của các đơn vị, nhà hảo tâm góp phần giúp cựu chiến binh ở TP Hà Tĩnh, Hương Khê vơi bớt khó khăn, ổn định cuộc sống.
Sau gần 3 tháng xây dựng, ngôi nhà nhân ái trị giá khoảng 290 triệu đồng đã hoàn thành, bàn giao cho bà Phạm Thị Bảy (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đưa vào sử dụng.