(Baohatinh.vn) - Ngày 25/12, Tổng Công ty TNHH Xây dựng và Thương mại Hà Thành (Ninh Bình) phối hợp cùng Văn phòng nông thôn mới tỉnh Hà Tĩnh tổ chức lễ bàn giao nhà tĩnh nghĩa cho cụ bà Nguyễn Thị Diện, thôn Cự Lâm, xã Vượng Lộc, Can Lộc.
Cụ Nguyễn Thị Diện (74 tuổi) hiện đang sống đơn thân, là hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của xã Vượng Lộc, không thể tự xây dựng nhà ở cố định.
Dịp này Công ty cũng tặng bà Diện một số tiền, vật dụng gia đình trị giá gần 10 triệu đồng
Biết về hoàn cảnh cụ Diện, Tổng Công ty TNHH Xây dựng và Thương mại Hà Thành Ninh Bình đã quyết định tài trợ toàn bộ vật tư trị giá gần 40 triệu để xây dựng nhà ở kiên cố.
*Cũng tại thôn Cự Lâm, Công ty TNHH Thương mại tư vấn và xây dựng Minh Châu (Tĩnh Gia, Thanh Hóa) cũng vừa trao số tiền 5 triệu đồng ủng hộ gia đình em Trần Thị Trang.
Em Trần Thị Trang hiện đang phải nuôi 2 em nhỏ, trong đó, em út Trần Thị Thùy Linh mới chỉ 6 tuổi. Hoàn cảnh các em đang gặp rất nhiều khó khăn do bố vừa mất vì ung thư, mẹ mất vì tai nạn giao thông.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.