Nhiệm kỳ qua, Đoàn cơ sở LĐLĐ tỉnh đã làm tốt vai trò tham mưu trong thực hiện các chương trình, kế hoạch đề ra; không ngừng nâng cao chuyên môn nghiệp vụ, bồi dưỡng đạo đức, tư cách, luôn là lực lượng nòng cốt, xung kích đi đầu trên mọi lĩnh vực.
![tuoi tre ldld tinh xung kich tren nhieu linh vuc](https://cdn.baohatinh.vn/images/fdf36e7f8c69e8465bb271b8a79962f20b66183ff9e88f48f336c95433a3c73f66e738488158861d5557f1e702c19051/77d512t3662l0.jpg)
Đại hội tiến hành bỏ phiếu bầu Ban Chấp hành mới
Các chi đoàn đã tích cực hưởng ứng phong trào viết sáng kiến kinh nghiệm; tham gia các hoạt động Tháng Thanh niên, Tháng Công nhân, tình nguyện hè…; trau dồi kỹ năng tiếp khách, đối ngoại, phục vụ; phối hợp chặt chẽ thực hiện chức năng, vai trò của cán bộ công đoàn đối với lực lượng CNVCLĐ…; chú trọng công tác giáo dục chính trị tư tưởng, đạo đức lối sống; tích cực xung kích vì cuộc sống cộng đồng…
![tuoi tre ldld tinh xung kich tren nhieu linh vuc](https://cdn.baohatinh.vn/images/fdf36e7f8c69e8465bb271b8a79962f27249b7de8ead09d5c001ca6fbfb122dc66e738488158861d5557f1e702c19051/77d512t7585l1.jpg)
Ra mắt Ban Chấp hành nhiệm kỳ 2017- 2019
Với khẩu hiệu hành động: “Xung kích – Sáng tạo – Đổi mới – Phát triển”, nhiệm kỳ tới, ĐVTN Liên đoàn Lao động tỉnh tiếp tục đổi mới hơn nữa trong các phong trào thanh niên, nâng cao chất lượng hoạt động đoàn; tạo mầu sắc, dấu ấn riêng, tăng cường giao lưu trao đổi, học tập kinh nghiệm; tổ chức các hoạt động gắn với lợi ích thiết thực của đoàn viên, góp phần thực hiện nhiệm vụ chuyên môn…